Tin sét: Viết bài nhận thưởng ngay

An giang gọi cây này là cây xạ đen Cô ba có đúng không ak

Trang Đầu Diễn đàn Hỏi đáp về cây xạ đen 🌿 An giang gọi cây này là cây xạ đen Cô ba có đúng không ak

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
      Ẩn danhẨn danh
      Thành viên

Xin nhà thuốc cho tôi biết tên cây thuốc này và tác dụng của nó được kg , ở An giang gọi nó là cây xạ đen của Cô Ba xin nhà thuốc cho mình biết tên để phân biệt nhé chân thành cảm ơn nhà thuốc chúc sức khoẻ các vị thầy thuốc

Ảnh đính kèm:
    • #25860 Reply
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ

Chào bạn.
      Ở các bài viết trước nhà thuốc đã thông tin chia sẻ với các bạn: Hiện nay có một loài cây dại chưa rõ nguồn gốc, tên gọi, chủng loại được một số thương lái quảng cáo là cây xạ đen, nhằm kinh doanh chuộc lời, kiếm lời từ người bệnh.

Loài cây đó có hình dáng tương tự như loại cây mà bạn đã gửi hình trên bài viết này. Do chưa xác định được chủng loại tên gọi nên nên Tạm thời chúng tôi khi chưa biết công dụng của loài cây này. Vì vậy chúng tôi khuyên người bệnh hết sức cẩn trọng, không sử dụng tùy tiện loại cây có hình dáng như trên, bởi nó có thể gây ngộ độc và ảnh hưởng xấu đến sức khỏe.

Để biết cách chọn mua và phân biệt cây xạ đen thật với cây xạ đen giả mời bạn tham khảo thêm thông tin tại bài viết sau:
      Cây xạ đen giả và cách phân biệt đơn giản

Nếu thấy bài viết trên có ích, các bạn hãy chia sẻ trên Facebook cho người thân và bạn bè mình biết nhé. Cảm ơn bạn!

Tham khảo: 

Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: An giang gọi cây này là cây xạ đen Cô ba có đúng không ak
Thông tin về bạn:

Đã có tài khoản hãy Đăng nhập
(Nếu chưa có tài khoản hãy Đăng ký)
GỌI
Messenger
Hỏi B.sĩ