Tải ngay: App cây thuốc Android

Triệu chứng buồn nôn, bụng cồn cào khó chịu sau khi dùng thuốc nam

Trang Đầu Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Triệu chứng buồn nôn, bụng cồn cào khó chịu sau khi dùng thuốc nam

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #26555 Trả lời
      Nguyên LeQuynhnhi
      Thành viên

      Bố tôi bị u gan, hiện nay đang sử dụng thuốc nam để điều trị. Tuy nhiên, sau mỗi lần uống thuốc (mỗi ngày 3 lần) thì bố luôn cảm thấy buồn nôn, bụng cồn cào khó chịu, căng trướng. Lương y có thể tư vấn giúp, những triệu chứng như vậy là do cơ thể đang kháng thuốc hay là thuốc đang “làm việc” ạ…

    • #26592 Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ

      Chào bạn.
      Ung thư là căn bệnh mà cho đến hiện nay y học vẫn chưa tìm được ra phương pháp điều trị. Sử dụng thuốc Nam là một trong những giải pháp tốt cho người bệnh ung thư.

      Trường hợp của Bố bạn sử dụng thuốc nam có hiện tượng cồn cào khó chịu, có thể do nhiều nguyên nhân như: Nguyên nhân do thuốc, Nguyên nhân do cơ thể, Hoặc có thể là do cơ chế đào thải độc tố của thuốc….

      Trường hợp của Bố bạn bị ung thư gan đang sử dụng thuốc nam, bạn có thể cho nhà thuốc biết bạn đang dùng bài thuốc vị thuốc gì để điều trị cho người bệnh. Để nhà thuốc có cơ sở tư vấn kỹ hơn cho bạn.

Nếu thấy bài viết trên có ích, các bạn hãy chia sẻ trên Facebook cho người thân và bạn bè mình biết nhé. Cảm ơn bạn!

Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Triệu chứng buồn nôn, bụng cồn cào khó chịu sau khi dùng thuốc nam
Thông tin về bạn:

Đã có tài khoản hãy Đăng nhập
(Nếu chưa có tài khoản hãy Đăng ký)
GỌI
Messenger
Hỏi B.sĩ