Tải ngay: App cây thuốc Android

Uống cà gai leo tươi hàng ngày có tốt không ?

Trang Đầu Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Uống cà gai leo tươi hàng ngày có tốt không ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #27738 Trả lời
      Hải Anh Phan
      Thành viên

Chào bác sỹ!
      Nhà tôi trồng nhiều cà gai leo. Tôi vẫn cắt cành tươi rửa rồi đun nước uống hằng ngay.
      Nếu ngày nào tôi cũng uống như vậy thì có sao không bác sỹ?
      Tôi xin cảm ơn!

• #27751 Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ

Chào bạn.
      Cà gai leo là một vị thuốc được sử dụng theo kinh nghiệm dân gian để điều trị các bệnh về gan và tăng cường chức năng gan, giải độc bia rượu.

Cũng theo kinh nghiệm dân gian thì sử dụng cây cà gai leo không độc, không gây tác dụng phụ. Uống cà gai leo khô hoặc cà gai leo tươi đều có tác dụng tương tự như nhau.

Cách dùng cà gai leo tươi cũng tương tự như dùng cà gai leo khô. Bạn có thể dùng cà gai leo để đun nước uống hoặc pha cà gai leo tươi pha với nước sôi giống như pha trà tươi đều rất tốt.

Gia đình bạn trồng được cây cà gai leo, đây là một lợi thế rất lớn cho bạn, sử dụng cà gai leo tươi sẽ giữ nguyên được thành phần dược tính của loại thảo dược này. Vì vậy hãy sử dụng cà gai leo tươi hàng ngày để bảo vệ lá gan và sức khỏe bạn nhé.

Một số thông tin xin phép được chia sẻ đến bạn.

Nếu thấy bài viết trên có ích, các bạn hãy chia sẻ trên Facebook cho người thân và bạn bè mình biết nhé. Cảm ơn bạn!

Tham khảo: 

Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Uống cà gai leo tươi hàng ngày có tốt không ?
Thông tin về bạn:

Đã có tài khoản hãy Đăng nhập
(Nếu chưa có tài khoản hãy Đăng ký)
GỌI
Messenger
Hỏi B.sĩ