Tin sét: Viết bài nhận thưởng ngay

Phụ nữ sau khi sinh có dùng được lá đu đủ không ?

Trang Đầu Diễn đàn .Tư vấn, hỏi đáp về bệnh Phụ nữ sau khi sinh có dùng được lá đu đủ không ?

Chủ đề này bao gồm 4 phản hồi, có 3 voice, và đã được cập nhật lần cuối cùng cách đây khoảng  Caythuoc.org 1 năm, 8 tháng trước.

• Người viết

Ẩn danh
    Thành viên

Nhà thuốc cho e hỏi phụ nữ sau khi sinh có dùng được nước sắc lá đu đủ để uống không ạ. Có ảnh hưởng gì đến mất sữa và trẻ nhỏ không. Mong nhà thuốc cho lời khuyên ạ !
    Em xin chân thành cảm ơn!

Caythuoc.org
    Quản lý

Chào bạn.
    Bạn mới sinh không nên dùng lá đu đủ, trong lá đu đủ có nhiều nhựa đắng được kho là không tốt cho dạ dày, tiêu hóa do vậy bạn không nên dùng.
    Nếu muốn lợi sữa bạn nên dùng quả đu đủ sẽ là lựa chọn tuyệt vời.
    Ngoài ra bạn cũng nên sử dụng thêm chè vằng hoặc quả sung cũng giúp bạn lợi sữa và tăng sức khỏe rất tốt.
    bạn tham khảo thêm thông tin về cây chè vằng tại bài viết sau:
    Chè vằng công dụng cách dùng
    che vang

tourdulich123
    Thành viên

Lá đủ đủ có tác dụng gi bạn đòi ăn thế

Ẩn danh
    Thành viên

Nhà thuốc cho tôi hỏi vì trường hợp đặc biệt bất khả dĩ sau sinh tôi phải dùng nước sắc lá đu đủ. Nhà thuốc cho tôi hỏi uống nước sắc lá đu đủ có ảnh hưởng gì đến nguồn sữa mẹ và trẻ nhà không ạ! Tôi mong nhận được hồi âm sớm từ phía nhà thuốc
    Tôi xin chân thành cảm ơn!

Caythuoc.org
    Quản lý

Chào bạn Nếu bắt buộc phải dùng lá đu đủ bạn có thể sử dụng với liều dùng khoảng 20 gam 1 ngày.
    Với liều dùng trên bạn sử dụng bình thường mà không lo ảnh hưởng đến trẻ nhỏ bạn nhé.

Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.

Để gửi câu hỏi hãy Đăng nhập
(Nếu chưa có tài khoản hãy Đăng ký)

GỌI
Messenger