Tải ngay: App cây thuốc Android

Mới mang bầu duỗi tóc có ảnh hưởng gì không ạ

Trang Đầu Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Mới mang bầu duỗi tóc có ảnh hưởng gì không ạ

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #38361 Trả lời
      Ẩn danhẨn danh
      Thành viên

Nhà thuốc cho e hỏi e không biết mình có bầu len em di duỗi tóc có ảnh hưởng gì không ạ ?

• #38522 Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ

Chào bạn.
      Các chuyên gia dinh dưỡng luôn khuyên khi đang mang bầu thì mẹ bầu không nên duỗi tóc. Bởi vì trong quá trình duỗi tóc cần rất nhiều hóa chất, đa phần là các hóa chất không có lợi cho sức khỏe. Không ai dám bảo đảm rằng các hóa chất này không ảnh hưởng đến sức khỏe của con người, đặc biệt là phụ nữ đang mang thai.

Tuy nhiên bạn không biết đã vô tình đi duỗi tóc trong quá trình mang thai bạn cũng không nên quá lo lắng về vấn đề này. Bởi vì cũng chưa có nghiên cứu nào khẳng định Nếu đang mang thai duỗi tóc sẽ ảnh hưởng đến thai nhi, đây chỉ là lời khuyên của các chuyên gia dinh dưỡng dành cho mẹ bầu.

Vì vậy bạn không nên quá lo lắng về điều này, hãy ăn uống và chăm sóc sức khỏe thật tốt bạn nhé. Đây mới là yếu tố quyết định đến sự phát triển của thai nhi.

Chúc mẹ bé và bé luôn khỏe. Chào bạn !

Nếu thấy bài viết trên có ích, các bạn hãy chia sẻ trên Facebook cho người thân và bạn bè mình biết nhé. Cảm ơn bạn!

Tham khảo: 

Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Mới mang bầu duỗi tóc có ảnh hưởng gì không ạ
Thông tin về bạn:

Đã có tài khoản hãy Đăng nhập
(Nếu chưa có tài khoản hãy Đăng ký)
GỌI
Messenger
Hỏi B.sĩ