Tải ngay: App cây thuốc Android

Lá mảnh cộng có trị được dị ứng không thưa bác sĩ

Trang Đầu Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Lá mảnh cộng có trị được dị ứng không thưa bác sĩ

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #35894 Trả lời
      Ngô Kiều Hoa
      Thành viên

Chị tôi bị giãn tĩnh mạch, viêm khơp có mua thuốc đặt hàng do người quen giới thiệu nhưng uống vào bị dị ứng, da bị mẩn ngữa khi ăn gà, hải sản. Tôi nghe nói tác dụng giải độc gan của lá mảnh cọng nhưng chưa biết rõ về cây này. Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi qua số điẹn thoại 0767128604 hoặc 0919315929. Xin cảm ơn

• #35980 Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ

Chào bạn.
      Cây mảnh cộng hay còn gọi là cây bìm bịp, cây xương khỉ. Là dạng cây cây bụi nhỏ, Theo kinh nghiệm dân gian cây mảnh cộng có một số công dụng điều trị bệnh rất hay như: dùng ngoài bỏ để đáp giúp điều trị gãy xương, dùng uống để mát gan giải độc, hạ men gan, giảm đau nhức xương khớp và hỗ trợ điều trị bệnh ung thư.

Bạn bị dị ứng do ăn hải sản, bạn cũng có thể dùng cây mảnh cộng để uống giúp giải độc gan tốt hơn. Bởi những người ăn hải sản bị dị ứng thường thường là do chức năng gan mẫn cảm với hải sản.

ngoài uống cây mảnh cộng nhà thuốc khuyên bạn nên sử dụng những vị thuốc có công dụng giải độc gan, giảm mẩn ngứa dị ứng như: Cây xạ vàng, cây xạ đen. Đây là 2 cây thuốc có tác dụng tăng cường chức năng, mát gan giải độc, giảm mẩn ngứa dị ứng hàng đầu hiện nay.

Bạn có thể kết hợp 3 cây thuốc trên để sắc uống, với liều lượng mỗi vị khoảng 20 gam sau đó rửa sạch dưới sắc với 1,5 lít nước để uống trong ngày. Bạn kiên trì uống trong khoảng một tuần sẽ có chuyển biến.

Một số thông tin xin phép được chia sẻ đến bạn, mong rằng nó sẽ giúp giải đáp phần nào những thắc mắc của bạn.

Nếu thấy bài viết trên có ích, các bạn hãy chia sẻ trên Facebook cho người thân và bạn bè mình biết nhé. Cảm ơn bạn!

Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Lá mảnh cộng có trị được dị ứng không thưa bác sĩ
Thông tin về bạn:

Đã có tài khoản hãy Đăng nhập
(Nếu chưa có tài khoản hãy Đăng ký)
GỌI
Messenger
Hỏi B.sĩ