Tải ngay: App cây thuốc Android

Cách điều trị lên lẹo mắt ở trẻ nhỏ bằng cây thuốc nam

Trang Đầu Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Cách điều trị lên lẹo mắt ở trẻ nhỏ bằng cây thuốc nam

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #47903 Trả lời
      Vũ thế chung
      Khách

Tôi có con gái năm nay 15 tháng tuổi cháu bị lên lẹo ở mắt xin hỏi bác sỹ lên chữa cho cháu như nào là tốt nhất

• #47918 Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ

Chào bạn.
      Lên lẹo ở mắt là chứng bệnh rất thường gặp ở trẻ nhỏ, túi căn bệnh này không quá nguy hiểm nhưng Nếu không điều trị kịp thời cũng có thể gây ảnh hưởng xấu đến thị lực của trẻ.

Kinh nghiệm dân gian có một số số bài thuốc điều trị chứng lên lẹo mắt rất hay, như: bài thuốc điều trị lẹo mắt từ lá trầu không, điều trị lẹo mắt từ củ khoai tây, điều trị lên lẹo mắt từ lá ổi.

Trong 3 bài thuốc trên thì bài thuốc đơn giản và hiệu quả nhất đó là: điều trị lên lẹo bằng lá trầu không.

Cách làm đơn giản đó là: chuẩn bị khoảng hai đến ba lá trầu không tươi, bạn hơ nóng trên ngọn lửa sao cho lá héo mềm đi mà không bị cháy.
      Sau đó dùng lá trầu không hơ nóng đắp lên vùng mắt bị lên lẹo.
      Chú ý, dự độ nóng vừa phải kiểu trẻ rất dễ bị bỏng.

Mỗi ngày là một đến hai lần, làm khoảng hai đến ba ngày sẽ khỏi bạn nhé.

Tham khảo chi tiết về ba cách điều trị lên lẹo ở trẻ nhỏ tại đây; Ba cách điều trị lẹo mắt ở trẻ em

Nếu thấy bài viết trên có ích, các bạn hãy chia sẻ trên Facebook cho người thân và bạn bè mình biết nhé. Cảm ơn bạn!

Tham khảo: 

Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Cách điều trị lên lẹo mắt ở trẻ nhỏ bằng cây thuốc nam
Thông tin về bạn:

Đã có tài khoản hãy Đăng nhập
(Nếu chưa có tài khoản hãy Đăng ký)
GỌI
Messenger
Hỏi B.sĩ