Tải: APP cây thuốc Android

Cho em hỏi ba kích có mấy loại ạ?

Trang Đầu Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Cho em hỏi ba kích có mấy loại ạ?

• This topic has 2 Trả lời, 1 voice, and was last updated 6 tháng trước by AvatarThành.
Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #78010 Trả lời
      Khách

Dạ Em chào Bác! Bác làm ơn cho em hỏi. Em thấy có người bán ba kích tím mà củ to như ngón chân cái và to rất đều. Em hỏi thì họ kêu là ba kích tím rừng. Không biết đó có phải là củ ba kích tím không ạ?

• #78026 Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ

Chào bạn.
      Ba kích hiện nay có hai loại đó là ba kích tím và ba kích trắng, loại ba kích tím ngâm rượu sẽ chuyển sang màu tím còn ngược lại ba kích trắng thì rượu không chuyển sang màu tím.

Hiện nay của ba kích loại có kích thước to nhất chỉ bằng khoảng ngón tay trỏ, Nếu loại củ có kích thước lớn hơn hoặc bằng ngón chân cái thì có thể đó không phải là củ ba kích.

Để biết chính xác đó có phải là củ ba kích hay không Bạn hãy gửi hình ảnh ảnh để cho nhà thuốc xác định giúp bạn.

• #78054 Trả lời
      Khách

Dạ trên này không có gửi hình được. Em có gửi hình qua Gmail! Mong bác xem và giải đáp giúp em với ạ! Em cảm ơn bác nhiều ạ

Nếu thấy bài viết trên có ích, các bạn hãy chia sẻ trên Facebook cho người thân và bạn bè mình biết nhé. Cảm ơn bạn!

Đang xem 2 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Cho em hỏi ba kích có mấy loại ạ?
Thông tin về bạn:

GỌI
Messenger