Tải ngay: App cây thuốc Android

Cây rau mương là cây gì

Trang Đầu Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Cây rau mương là cây gì

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #30432 Trả lời
      Ẩn danhẨn danh
      Thành viên

Xin hỏi nhà thuốc cây rau mương là cây gì ak, em được một người bạn chỉ cho cách dùng cây rau mương làm thuốc. Tuy nhiên em không biết cây rau mương là cây gì và có hình dạng như thế nào ạ, mong nhà thuốc giúp đỡ.

• #30584 Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ

Chào bạn.
      Theo kinh nghiệm dân gian thì rau mương làm lại cây thân thảo mọc hoang ở các vùng đất ẩm. Đây là loại thảo dược có tác dụng kháng viêm, thường được dân gian sử dụng để điều trị trị một số bệnh về đường ruột.

Ngày nay cây rau mương là một trong những vị thuốc quý có tác dụng hỗ trợ điều trị nhiễm khuẩn HP dạ dày.

Cây rau mương mọc rất phổ biến ở khắp các tỉnh thành trên cả nước, bạn có thể dễ dàng tìm thấy được loại thảo dược này ở những vùng đất trũng. Đặc biệt là ven mương máng, bờ ruộng.

Để biết cách sử dụng cây rau mương làm thuốc Theo kinh nghiệm dân gian bạn có thể tham khảo thêm thông tin tại bài viết sau: https://caythuoc.org/cong-dung-cach-dung-cay-rau-muong.html

Nếu thấy bài viết trên có ích, các bạn hãy chia sẻ trên Facebook cho người thân và bạn bè mình biết nhé. Cảm ơn bạn!

Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Cây rau mương là cây gì
Thông tin về bạn:

Đã có tài khoản hãy Đăng nhập
(Nếu chưa có tài khoản hãy Đăng ký)
GỌI
Messenger
Hỏi B.sĩ