Xin hình ảnh cây mù tứn hay còn gọi là cây mú từn (cù boong nậu)

Trang chủ Diễn đàn Bác sỹ Y học cổ truyền 👨‍⚕️ Hỏi đáp: Cây này là cây gì ? Xin hình ảnh cây mù tứn hay còn gọi là cây mú từn (cù boong nậu)

Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #21390Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Chào các bạn.
      Mình muốn xin hình ảnh cây mú từn hay còn gọi là hình ảnh cây mú từn (cù boong nậu) cây tươi ở trên rừng.

Được biết đây là vị thuốc nam ngâm rượu uống rất hay và tốt cho sinh lý. Tuy nhiên trên các trang mạng đều chỉ đăng hình ảnh rễ cây chặt ngắn phơi khô.

Nên mình muốn biết hình ảnh cây tươi, biết đâu ở khi vực mình lại có loài cây này. Vì nhà mình cũng ở gần đồi núi, ngay cạnh rừng cúc phương.

Bạn nào biết gửi mình xin hình ảnh nhé. Mình cảm ơn nhiều !

• #37667Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Shop có thể cho em biết về hình ảnh cây mú từn được không ạ

• #37765Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn, do muốn giữ bí quyết bài thuốc quý nên hiện nay hầu như tất cả các nhà thuốc đều không cung cấp hình ảnh lá, thân và rễ tươi của cây mua từn (cù boong nậu).

Tuy vậy, hôm nay nhà thuốc sẽ gửi cho bạn hình ảnh rễ mú từn tươi. Thời gian tới khi chụp được hình ảnh thân và lá tươi cây mú từn nhà thuốc sẽ tiếp tục gửi đến quý vị và các bạn.

Tải lên hình ảnh:

Chia sẻ:
Đang xem 2 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #37667 in Xin hình ảnh cây mù tứn hay còn gọi là cây mú từn (cù boong nậu)

Hủy