Xạ Đen cho người bao nhiêu tuổi?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi đáp về cây xạ đen 🌿 Xạ Đen cho người bao nhiêu tuổi?

Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #10507Trả lời
      Dược sĩ

Xạ Đen có phải người nào, tuổi nào cũng uống được không? Con gái tôi 20 tuổi, tôi muốn cho cháu uống liệu có được không? Mong bác sĩ phản hồi sớm.
      Cám ơn Bác sĩ.

• #10445Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn Thủy:
      Cây xạ đen là một cây thuốc nam được sử dụng trong dân gian người Mường từ hàng ngàn năm rồi bạn nhé, ở Hòa Bình coi xạ đen như 1 loại trà để uống hàng ngày. Mọi người, từ già trẻ gái trai đều dùng cây xạ đen.
      Ngày nay qua báo đài, người dân cả nước cũng biết tới và sử dụng cây xạ đen ngày một nhiều. Năm 2002 đã có một công trình nghiên cứu về cây thuốc này của Giáo sư Lê Thế Trung, đề tài đã chứng minh được tác dụng hỗ trợ điều trị của cây xạ đen với bệnh nhân Ung thư.
      Qua thực tiễn sử dụng của các bệnh nhân, chúng tôi chưa ghi nhận tác dụng phụ nào của cây xạ đen cả.

Tac dung cua cay xa den
      Con gái tôi 20 tuổi có dùng được cây xạ đen không ?
      Cháu nhà mình hoàn toàn dùng được cây xạ đen bình thường bạn nhé. Cây không gây tác dụng phụ hay ảnh hưởng tới việc sinh nở sau này của cháu bạn nhé.
      Một số thông tin chia sẻ cùng bạn. Thân chào !

• #10451Trả lời
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

cho cháu hỏi người bị rối loạn thần kinh thực vật, bị dạ dày và tim có uống đc nước xạ đen không? Hiện tại đang uống bột nghệ với mật ong ạ.

Chia sẻ:
Đang xem 2 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #10445 in Xạ Đen cho người bao nhiêu tuổi?

Hủy