Viêm gan siêu vi B mãn tính có nên uống cây an xoa

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Viêm gan siêu vi B mãn tính có nên uống cây an xoa

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #47937Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bác. Con hiện đang bị viêm gan siêu vi B mãn tính đang ở thể hoat động. Kết quả định lượng 5,79× 10 mũ 3 . Bác cho con hỏi kết quả như vậy có nặng kg ạ. Hiện con đang uống thuốc lamivudin 100mg sáng 1 viên, tenofovir díoproxil 300mg sáng 1 viên. Con có thể uống thêm cây an xoa kg .và uống như thế nào để virus trở về bình thường thể ngủ yên. Con cảm ơn bác nhiều ạ

• #48013Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Trường hợp của bạn bệnh viêm gan B thể hoạt động ngoài dùng thuốc Tây bạn nên dùng thêm thuốc nam sẽ có tác dụng tăng cường hiệu quả điều trị bệnh viêm gan B.

Bạn dự định uống thêm cây an xoa sẽ có tác dụng tốt bạn nhé, bởi vì theo kinh nghiệm dân gian cây an xoa là một vị thuốc rất tốt cho chức năng gan, ngoài ra vị thuốc này cũng có tác dụng tốt trong hỗ trợ điều trị bệnh viêm gan B.
      Hãy cùng cây an xoa sắc nước uống hàng ngày với liều dùng 30g/ngày bạn nhé, bạn cũng nên kết hợp dùng thêm với cây cà gai leo 30g, cây xạ đen 30g để tăng cường hiệu quả điều trị bằng thuốc nam.

Chi tiết mời bạn tham khảo: Công dụng của cây cà gai leo

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #48013 in Viêm gan siêu vi B mãn tính có nên uống cây an xoa

Hủy