Vì sao uống trà giảo cổ lam lại gây mẩn ngứa, dị ứng khắp người ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Vì sao uống trà giảo cổ lam lại gây mẩn ngứa, dị ứng khắp người ?

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #12621Trả lời
      Không hoạt động

Cho mình hỏi , người nhà mình uống giảo cổ lam được 3 ngày thì tự nhiên thấy người nổi mẩn và ngứa , liệu có phải là do không hợp ko vì ko uống thì lại hết ngứa.

• #12622Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn, bạn có thể cho chúng tôi biết bạn đặt mua giảo cổ lam ở đâu ?
      Hiện nay có rất nhiều nơi bán trà giảo cổ lam xong chất lượng không bảo đảm nên nhiều trường hợp bị mẩn ngứa, dị ứng. Bởi vậy bạn nên cân nhắc và kiểm tra kỹ sản phẩm trước khi mua bạn nhé.

• #12623Trả lời
      Không hoạt động
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Mình được chị mua cho ở cửa hàng thuốc lớn trên đường hồng hà , tp. Lào Cai bạn ạ là giảo cổ lam 5 lá . Mà trên tờ hướng dẫn là dùng 1 ngày từ 20-30g , nhưng ko nói là hãm với bn lít nước , liệu có fải là do uống đặc wa ko bạn . Mà ng nhà mình bị từ tối hôm wa liệu có fải bị dị ứng thời tiết , đến trưa nay ko uống thì hết ngứa . Khi mình hãm hoặc đun giảo cổ lam thì thấy có mùi thơm , uống vào thì thấy đắng. Liệu có fải là giảo cổ lam giả ko bạn ?

• #12624Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn, Giảo cổ lam tốt phải có màu xanh, không ẩm mốc.
      Mùi vị: Trà có vị đắng nhẹ, mùi thơm uống có vị ngọt hậu bạn nhé.
      Để biết cách phân biệt giảo cổ lam thật giả bạn tham khảo thêm tại bài viết sau:
      Cách phân biệt giảo cổ lam thật giả
      tra giao co lam

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #12622 in Vì sao uống trà giảo cổ lam lại gây mẩn ngứa, dị ứng khắp người ?

Hủy