Uống nga phụ khang có cần dùng thêm cây xạ đen, trinh nữ hoàng cung ko?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Uống nga phụ khang có cần dùng thêm cây xạ đen, trinh nữ hoàng cung ko?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #20501Trả lời
      Không hoạt động

Caythuoc.org cho mình hỏi : mình đang mong con nên minh đang uống nga phụ khang và linh tự đan.

Vậy vừa uống nga phụ khang và nấu xạ đen với trinh nữ hoàng cung uống luôn thời điểm này được không.

Và nếu nấu cây xạ đen với trinh nữ hoàng cung uống thì nấu cây khô hay tươi? Nấu ra sao , liều lượng thế nào nhỉ?

Và cùng 1 thời điểm mình nên uống những loại nào nêu trên. CẢM ƠN NHIỀU NHÉ. MONG TIN.

• #20515Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.

Đối với bệnh u xơ tử cung u nang buồng trứng ngoài sử dụng Nga phụ Khang người bệnh nên sử dụng thêm kết hợp hai vị thuốc là cây xạ đen và cây trinh nữ hoàng cung để sắc uống chung.

Hiện nay cách sử dụng xạ đen và trinh nữ hoàng cung rất phổ biến trong việc điều trị u xơ tử cung u nang buồng trứng. Bởi vì cách điều trị dân gian này tuy đơn giản nhưng mang lại hiệu quả điều trị rất cao cho người bệnh.

Khi sử dụng xạ đen kết hợp trinh nữ hoàng cung bạn nên cách thời gian dùng các loại thuốc khác khoảng 40 phút trở lên.

Liều dùng như sau:
      – Cây xạ đen 35 gam
      – Lá trinh nữ hoàng cung khô hoặc tươi 6 lá.
      Tất cả đem rửa sạch rồi đun với khoảng 1,5 lít nước. Đun cạn còn khoảng ảnh 800ml nước để uống trong ngày.

Để biết thêm thông tin bạn có thể tham khảo thêm tại đây: https://caythuoc.org/bi-u-xo-tu-cung-can-tu-van-cach-dieu-tri-bang-cay-xa-den.html

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #20515 in Uống nga phụ khang có cần dùng thêm cây xạ đen, trinh nữ hoàng cung ko?

Hủy