Uống kết hợp cà gai leo, giảo cổ lam, mật nhân được không ạ ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Uống kết hợp cà gai leo, giảo cổ lam, mật nhân được không ạ ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #21846Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bác sĩ Cháu phát hiện bị virus viêm gan B dc 6 năm khi mang thai bé đầu. Hôm vừa rồi cháu có đi khám sức khoẻ cả gia đình thì may quá 3 bố con nhà cháu k bị.

Còn cháu thì bác sĩ bảo các chỉ số bình thường, nhu mô gan thô. Không cho thuốc gì uống , chỉ bảo về mua thuốc bổ gan uống. Cháu mua bổ Gan Bsin về uống, cháu muốn uống kết hợp cà gai leo + giảo cổ lam + mật nhân có được không ạ ?

Cháu uống hàng ngày thay nước. Chồng cháu bác sĩ bảo thận yếu, men gan cao, huyết áp thấp ạ.
      Bác sĩ cho cháu hỏi vợ chồng uống 3 thứ như trên dc không ạ Hay uống như nào cho tốt cả 2 người ạ (đun cùng lúc cho tiện ạ )
      Cháu mong bác hồi âm giúp cháu ạ
      Cháu cám ơn bác sĩ nhiều.

• #21869Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      theo kinh nghiệm dân gian Cây cà gai leo, rễ mật nhân là một trong số những vị thuốc có công dụng bổ gan, phục hồi chức năng gan.

Bạn bị viêm gan B đã lâu, hiện nay bệnh của bạn đã được khống chế tuy nhiên nhu mô gan còn thô vì vậy bạn nên chú ý bồi bổ chức năng gan.
      Theo dân gian cà gai leo, mật nhân có công dụng phục hồi chức năng gan vì vậy bệnh của bạn uống hai vị thuốc này sẽ rất tốt.
      hình ảnh cây cà gai leo

Cách uống kết hợp cà gai leo, mật nhân

Chồng bạn không bệnh, tuy nhiên anh vẫn dùng được cà gai leo và mật nhân, bởi theo kinh nghiệm dân gian cà gai leo giúp mát gan giải độc, dùng được cho cả người khỏe mạnh.
      Mật nhân còn gọi là cây bách bệnh có tác dụng bồi bổ, tốt cho gan, tăng cường sinh lý và xương khớp. hai bạn có thể dùng kết hợp với liều lượng như sau:

hai vị sắc với 1,5 lít nước để uống hàng ngày.

Riêng giảo cổ lam chỉ nên dùng cho người cao huyết áp, béo phì, mỡ máu. Bệnh của bạn không cần dùng đến giảo cổ lam bạn nhé.

Tham khảo: ,

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #21869 in Uống kết hợp cà gai leo, giảo cổ lam, mật nhân được không ạ ?

Hủy