Uống chè vằng có giảm cân không, mẹ nào đã dùng chỉ em với ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Uống chè vằng có giảm cân không, mẹ nào đã dùng chỉ em với ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #21205Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Em nghe báo đài thấy nói chè vằng ngoài tác dụng lợi sữa còn giúp giảm cân.
      Tác dụng lợi sữa của chè vằng thì em công nhận, nhưng tác dụng chè vằng giảm cân thì em mới nghe nói đến.
      Có mẹ nào đã sử dụng chè vằng mà giảm cân được không, cho em xin kinh nghiệm với ak ?

• #21318Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.

Từ lâu trong dân gian chè vằng đã được sử dụng làm thuốc cho phụ nữ sau khi sinh nở.

Trong chè vằng có những hoạt chất có tác dụng chống viêm nhiễm, lợi sữa và đặc biệt là những hoạt chất có tác dụng giảm cân.

Liều dùng chè vằng bao nhiêu để giảm cân hiệu quả ?

Theo kinh nghiệm giảm cân của các chị em, liều dùng chè vằng khoảng 50g đến 60 g khô một ngày sẽ có tác dụng giảm cân.

Bạn có thể dùng chè vằng dưới dạng trà hãm với nước sôi hoặc sắc nước uống hàng ngày.

Liều dùng tối đa chè vằng trong một ngày là 100g (1 lạng). Bạn không nên sử dụng quá lượng trên, bởi chè vằng là một vị thuốc, khi sử dụng nhất nhất phải đúng theo liều lượng.Uống chè vằng có giảm cân không

Một số trang nói dùng 2 lạng chè khô 1 ngày là chưa chính xác. Bởi lượng chè như vậy để dùng trong 1 ngày là quá lớn cho một người để hấp thụ, sử dụng liều lượng vượt quá mức cho phép tiềm ẩn nhiều nguy cơ gây hại cho sức khỏe.

để biết thêm những thông tin hữu ích về vị thuốc chè vằng bạn có thể tham khảo thêm thông tin tại đây https://caythuoc.org/tag/che-vang

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #21318 in Uống chè vằng có giảm cân không, mẹ nào đã dùng chỉ em với ?

Hủy