Uống cây kim tiền thảo trước hay sau bữa ăn

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Uống cây kim tiền thảo trước hay sau bữa ăn

Đang xem 5 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #40762Trả lời
      Không hoạt động

Chào nhà thuốc cho tôi xin hỏi: uống cây kim tiền thảo trước hay sau bữa ăn, ngày nên uống khoảng bao nhiêu lần và nếu đang uống thuốc tây thì có uống được cây kim tiền thảo không ak.

• #40891Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn
      Theo kinh nghiệm dân gian kim tiền thảo là vị thuốc điều trị sỏi thận, sỏi mật được sử dụng rất phổ biến trong các thang thuốc dân gian.

Theo kinh nghiệm dân gian thì cây kim tiền thảo, bệnh nhân có thể dùng sắc nước uống thay nước trong ngày: có thể dùng trước hoặc sau bữa ăn đều có tác dụng.

Nếu đang uống thuốc tây bạn vẫn có thể dùng cây kim tiền thảo được bình thường, nhưng cần lưu ý: để bảo đảm an toàn và tránh làm giảm tác dụng của thuốc, thời gian uống nước lá kim tiền thảo cách thời gian uống thuốc tây ít nhất là khoảng 40 phút bạn nhé.

Mời bạn tham khảo về công dụng và cách dùng vị thuốc kim tiền thảo tại đây;

• #51430Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào nhà thuốc . Cho em hỏi uống kim tiền thảo 120mg thì trong bao lâu thì hiệu quả , chứ e mới uống gần hết 2 hộp mà e bị dị ứng ngứa ở mắt cá chân , xin cảm ơn

• #51431Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Dùng kim tiền thảo bạn nên dùng cây khô sẽ tốt hơn bạn nhé.

• #52213Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Tôi đang uống kim tiền thảo trị sạn thận, vậy tôi có thể uống Ích thận vương ( là thực phẩm chức năng bổ thận ) với thời gian cách xa uống kim tiền thảo 2 giờ được không ? Xin cám ơn nhiều ạ .

• #52232Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Bạn có thể sử dụng kết hợp được bình thường, thời gian sử dụng của hai loại thuốc trên nên cách nhau khoảng 1 giờ là tốt nhất bạn nhé.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 5 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #51430 in Uống cây kim tiền thảo trước hay sau bữa ăn

Hủy