Ung thư phổi, di căn, gầy yếu nên uống gì để cải thiện

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Ung thư phổi, di căn, gầy yếu nên uống gì để cải thiện

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #44848Trả lời
      Khách

Chào bác sĩ,

Bác sĩ cho em hỏi, mẹ em bị ung thư phổi, di căn qua thực quản, tuyến thượng thận, hiện đang uống cao xạ đen gồm xạ đen, bán chi liên, bạch hoa xà thiệt thảo. Tuy đã giảm được ho, nhưng tình trạng sức khỏe ngày càng sa sút, sụt cân nghiêm trọng (gầy trơ xương) do không ăn được, nuốt nghẹn (ngay cả khi uống nước), mất tiếng, đau nhứt 2 vai. Mong bác sĩ tư vấn nên uống thêm vị thuốc gì hoặc thuốc nào khác phù hợp với bệnh tình của mẹ em, để mẹ em bớt đau đớn và ăn được. Em cảm ơn bác sĩ nhiều lắm!

• #44851Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.
      Mẹ bạn bị ung thư phổi di căn hiện đang uống cao xạ đen có cải thiện giảm ho tốt, nhưng sức khỏe lại kém và gầy yếu (đây là những di chứng do căn bệnh này gây ra, mà hầu như bệnh nhân ung thư di căn nào cũng gặp phải).

Để cải thiện tình trạng sức khỏe cho người bệnh, nhà thuốc khuyên bạn lên sắc cho bệnh nhân uống hai vị thuốc đó là:
      – Cây nấm lim xanh rừng – một vị thuốc có tác dụng hỗ trợ điều trị ung thư, giảm sự phát triển của các khối u, ngoài ra đây cũng là một vị thuốc bổ, tăng đề kháng, rất tốt cho người bệnh bạn nhé.
      – Củ tam thất Bắc: một vị thuốc thuộc họ nhân sâm, đây là một vị thuốc bổ nổi tiếng trong dân gian, giúp bổ máu dưỡng huyết, ngoài ra nó cũng có tác dụng kiềm chế sự phát triển của các khối u. Là một trong những thảo dược có lợi hàng đầu cho bệnh bệnh nhân ung thư di căn.

• #45168Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Cách đây ba e bị ung thư giai đoạn đầu đã cắt 1/3 lá phổi jo bi tràn dịch tim phổi đã rút dịch xog jo bs nói bị ung thư giai đoạn 4 nên uống thuốc nào dc ah

• #45175Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào Phương: Bạn tham khảo câu trả lời mà nhà thuốc đã tư vấn cho các bệnh nhân trước đó tại bài viết này bạn nhé.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #45175 in Ung thư phổi, di căn, gầy yếu nên uống gì để cải thiện

Hủy