Trẻ em uống chè dây được không ak ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Trẻ em uống chè dây được không ak ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #21762Trả lời
      Không hoạt động

Chào nhà thuốc.
      Bé nhà em 6 tuổi, cháu hay bị đầy hơi, khó tiêu. Em thì bị dạ dày và đang điều trị bằng chè dây, em định nấu để hai mẹ con cùng uống.
      Nhưng em còn đang phân vân, không biết trẻ em uống chè dây được không ak ?
      Nhà thuốc tư vấn giúp em ak!

• #21796Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.
      Cây chè dây là loại thảo dược có những hợp chất kháng viêm, được sử dụng hiệu quả trong điều trị chứng viêm loét dạ dày, đường ruột.

Trẻ em uống chè dây được không?

Ở Việt Nam các nhà khoa học mới tìm thấy một số hoạt chất có công dụng kháng viêm và giảm lượng axit trong dạ dày. Hiện Chúng tôi chưa tìm thấy thử nghiệm dùng chè dây cho trẻ em vì vậy trẻ em không nên uống chè dây.
      hình ảnh cây chè dây
      Trường hợp Bé nhà bạn mới 6 tuổi trong trường hợp này bạn không nên cho cháu uống chè dây.
      Cháu bị đầy hơi khó tiêu Bạn nên đưa cháu đi bệnh viện khoa tiêu hóa để các bác sĩ khám và chẩn đoán chính xác tình trạng bệnh cho cháu để có hướng điều trị kịp thời.

Một số thông tin Xin chia sẻ cùng bạn và các quý độc giả của caythuoc.org. Nếu muốn tìm hiểu thêm thông tin về cây chè dây bạn tham khảo tại bài viết:
      Cây trà dây công dụng, cách dùng

——————
      Nguồn tham khảo:
      Anti-inflammatory compounds from Ampelopsis cantoniensis.
      https://www.ncbi.nlm.nih.gov/pubmed/25924510
      Ngày truy cập 17.2.2019

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #21796 in Trẻ em uống chè dây được không ak ?

Hủy