Tôi muốn ngâm rượu bằng nấm ngọc cẩu kết hợp với tích dương và nhục Thung Dung

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Tôi muốn ngâm rượu bằng nấm ngọc cẩu kết hợp với tích dương và nhục Thung Dung

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #34042Trả lời
      Phương quàngPhương quàng
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Xin hỏi bác sĩ tôi muốn dùng nấm ngọc cẩu khô và nấm tích dương với nhục Thung Dung. Ngâm rượu Chung với nhau có được không ạ? Xin bác sĩ tư vấn và giải đáp giúp tôi với ạ. Tôi xin cảm ơn nhiều.

• #35296Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Nấm ngọc cẩu, nhục thung dung, cây tích dương hai cây tỏa Dương đây là ba vị thuốc nam đều có chung một công dụng đó là khả năng bổ thận tráng dương, tăng cường sinh lý nam giới, điều trị bệnh xuất tinh sớm và yếu sinh lý.

Đây đều là những vị thuốc có công dụng đầu bảng về khả năng bổ thận tráng dương, hơn nữa chúng đều có cùng một họ (theo wikipedia).

Cũng theo kinh nghiệm dân gian thì thì ba vị thuốc này bạn có thể ngâm rượu chung với nhau được bình thường bạn nhé. Bạn có thể ngâm theo tỉ lệ, mỗi vị thuốc 500g khô ô ngâm với khoảng 8 đến 10 lít rượu, bạn ngâm trong thời gian khoảng một tháng là dùng được bạn nhé.

Một số thông tin xin phép được chia sẻ đến bạn.

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #35296 in Tôi muốn ngâm rượu bằng nấm ngọc cẩu kết hợp với tích dương và nhục Thung Dung

Hủy