Tinh trùng yếu dùng ba kích, dâm dương hoắc sắc uống được không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Tinh trùng yếu dùng ba kích, dâm dương hoắc sắc uống được không

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #36105Trả lời
      Ngo Thanh NguyenNgo Thanh Nguyen
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Xin hỏi bs là sâm cau, dâm dương hoắc, bạch tật lê và ba kích tím mình có thể sắc uống để điều trị tinh trùng yếu dc ko vì mình bị men gan cao nên ko ngâm rượu dc. Và nếu sắc uống thì công thức bài thuốc thế nào ạ. Xin cảm ơn

• #36283Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Theo kinh nghiệm dân gian: sâm cau, dâm dương hoắc, bạch tật lê và ba kích tím là những vị thuốc có tác dụng bổ thận tráng dương, tăng cường sinh lý, kéo dài thời gian quan hệ và tăng cương cứng cho dương vật.

Trong các vị thuốc trên thì có 3 vị thuốc là: sâm cau, dâm dương hoắc, bạch tật lê là có công dụng hỗ trợ điều trị bệnh vô sinh hiếm muộn ở nam giới. Bạn bị yếu tinh trùng dùng ba vị trên sắc nước uống sẽ có tác dụng rất tốt bạn nhé. Bạn không nên dùng ba kích tím bởi vị thuốc này chỉ có công dụng kéo dài thời gian quan hệ, ba kích còn có thể gây hạ huyết áp không tốt cho trường hợp của bạn.

ngoài ra để tăng chất lượng tinh trùng nhà thuốc khuyên bạn nên sử dụng thêm hai vị thuốc đó là: cây nấm ngọc cẩu Hòa Bình và củ hà thủ ô đỏ. Đây là hai vị thuốc giúp tăng cường sức khỏe, sinh tinh bổ huyết, hỗ trợ điều trị bệnh vô sinh hiếm muộn. Là một trong những phương thuốc điều trị bệnh vô sinh theo kinh nghiệm dân gian.

Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về hai vị thuốc này tại đây : https://caythuoc.org/tag/benh-vo-sinh

• #60310Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Cho mình xin bài thuốc điều trị tinh trùng yếu. Và cách sắc thuốc

• #60407Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Đối với tinh trùng yếu bạn tham khảo dùng Cà dê ngân rượu uống nha, mời bạn tham khảo thêm tại đây https://caythuoc.org/ca-de-dai-de.html

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #36283 in Tinh trùng yếu dùng ba kích, dâm dương hoắc sắc uống được không

Hủy