Nhục thung dung, nấm ngọc cẩu, ba kích và củ đinh lăng có ngâm chung được không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Nhục thung dung, nấm ngọc cẩu, ba kích và củ đinh lăng có ngâm chung được không

Đang xem 6 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #36992Trả lời
      Khách

Toi thay tren mang co 4 loai thuoc nam chuyen ve than .Nhųc Dung Thung .Ba Kich .Nâm Ngøc Cau. Đinh lang .vay xin hoi 4 loai nay co ngam chung voi nhau dc ko ? Va co mang lai hieu qua tot ko .hay ngam rieng le tung loai .? Xin het .va cam on.

• #37004Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.
      Theo dân gian thì nấm ngọc cẩu và nhục thung dung là hai vị thuốc có những đặc tính công dụng gần tương tự như nhau, hai thảo dược này cũng là những cây thuốc cùng họ. Nên nếu ngâm nấm ngọc cẩu thì bạn tôi nhục thung dung và ngược lại.

Do vậy trong bốn vị thuốc trên, bạn chỉ nên ngâm chung nấm ngọc cẩu kết hợp với rễ đinh lăng và củ ba kích tím. Nhục thung dung bạn nên ngâm riêng sẽ tốt hơn.
      Việc kết hợp ngâm chung các vị thuốc sẽ giúp nâng cao hiệu quả và tác dụng của bài thuốc ngâm rượu bạn nhé.

Một số thông tin xin phép được chia sẻ đến bạn.

• #45716Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Cho em hỏi ba kích tím và đinh lăng ngâm rượu chung có được không và nói có tác dụng gì xin chuyên gia tư vấn cảm ơn nhiều

• #45742Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn Minh.
      Củ ba kích và củ đinh lăng theo kinh nghiệm dân gian bạn không nên ngâm chung bạn nhé.

• #83488Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Cho em hỏi năm ngọc cẩu,rễ đinh lăng,sâm đá(sâm dây) ngâm chung cùng rượu đc ko ạ? Cảm ơn!

• #83490Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Bạn ngâm chung bình thường nhé

• #89046Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Nấm ngọc cẩu, củ đinh lăng, nấm linh chi có ngâm rượu chung được không bác sỹ

Chia sẻ:
Đang xem 6 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #45742 in Nhục thung dung, nấm ngọc cẩu, ba kích và củ đinh lăng có ngâm chung được không

Hủy