Tâm lý hồi hộp, stress, nói lắp nên uống cây thuốc gì

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Tâm lý hồi hộp, stress, nói lắp nên uống cây thuốc gì

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #48778Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Em tên là Trần Văn Đại , hiện tại em bị những triệu chứng ,stress tâm lý , hay nói lắp dạng nhẹ không thường xuyên ,ảnh hưởng tâm lý gây ăn nói khó khăn ,em hơi mệt mỏi và chán ăn.
      Tâm lý hay giao động .Hai hàm răng em thường xuyên nghiến với nhau ,gây khó chịu vùng miệng nặng nề.

Em xin hỏi bác sĩ là em có phải bị ảnh hưởng do dây thần kinh chèn ép hay gì không ạ .Em vẫn giao tiếp và đi làm bình thường ,nhưng do những chứng này cũng ảnh hưởng đến công việc và tự tin giao tiếp của em .

Em có tìm hiểu qua về cây câu đằng một chút .Bác sĩ có thể giúp em ,tư vấn cho em là em uống câu đằng hay bài thiên ma, câu đằng có khỏi được chứng này không ạ .
      Em rất cảm ơn bác sĩ và trung tâm

• #48811Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Theo nhà thuốc trong trường hợp của bạn không nên uống cây câu đằng, bởi Theo kinh nghiệm dân gian cây câu đằng chủ yếu dùng cho những trường hợp động kinh, co giật, các bệnh liên quan đến hệ thần kinh.

Trường hợp của bạn do thường xuyên bị stress, nhà thuốc khuyên bạn nên tham khảo sử dụng một số vị thuốc có tác dụng bồi bổ hệ thần kinh như: nụ hoa tam thất, nấm linh chi, rễ cây viễn chí…. Là những vị thuốc có tác dụng bổ thần kinh, giảm stress.

Để biết thêm thông tin mời bạn tham khảo thêm tại đây https://caythuoc.org/nhung-cay-thuoc-vi-thuoc-tang-cuong-tri-nho.html

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #48811 in Tâm lý hồi hộp, stress, nói lắp nên uống cây thuốc gì

Hủy