Tác dụng phụ của cây thành ngạnh là gì

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Tác dụng phụ của cây thành ngạnh là gì

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #28425Trả lời
      Không hoạt động

Mình muốn hỏi tác dụng phụ của cây thành ngạch đối với ng bị cao huyết áp? Mẹ mình huyết áp cao, hay bị hoa mắt, chóng mặt đi khám thì đc bs hướng dẫn uống cây thành ngạch kết hợp với cây thông đất, sau uống khoảng 2 tháng thì huyết áp của mẹ mình k ổn định lên xg thất thường ( 90/60), liệu có phải do tác dụng của cây thành ngạch k? Rất mong nhận đc câu tl của các bs. Mình xin cảm ơn.

• #28671Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.
      Theo kinh nghiệm dân gian cây thành ngạnh là một vị thuốc có tác dụng tăng cường tuần hoàn máu, hỗ trợ điều trị bệnh xơ vữa động mạch, cải thiện trí nhớ …
      Chúng tôi chưa nghe nói đến công dụng hạ huyết áp của cây thành ngạnh.

Cũng theo kinh nghiệm dân gian thì cây thành ngạnh kết hợp với cây thông đất có công dụng cải thiện trí nhớ, giảm xơ vữa động mạch và tốt cho hệ tim mạch.
      Việc kết hợp cây thông đất với cây thành ngạnh thường được sử dụng cho những bệnh nhân tim mạch, suy giảm trí nhớ ( gặp nhiều nhất ở người cao tuổi).cây thành ngạnh, cây đỏ ngọn

Trường hợp của mẹ bạn bị cao huyết áp uống hai cây thuốc trên, có biểu hiện huyết áp lên xuống thất thường. Theo chúng tôi đây không phải là tác dụng phụ của cây thành ngạnh, mà có thể do nguyên nhân bạn sử dụng cây thành ngạnh và cây thông đất chưa đúng bệnh.

Bị huyết áp cao theo kinh nghiệm dân gian thì bạn nên sử dụng một số vị thuốc có tác dụng hạ huyết áp như cây giảo cổ lam, hoa hòe, cây xạ đen, khổ qua… sử dụng dưới chè hãm uống hàng ngày.Cây giảo cổ lam ở Hòa Bình

Để biết thêm thông tin chi tiết về công dụng và cách dùng những vị thuốc trên điều trị bệnh huyết áp cao, mời bạn tham khảo thêm tại đây:
      https://caythuoc.org/cay-thuoc-nam/benh-huyet-ap

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #28671 in Tác dụng phụ của cây thành ngạnh là gì

Hủy