Tác dụng của cây lạc tiên với phụ nữ sau sinh là gì ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Tác dụng của cây lạc tiên với phụ nữ sau sinh là gì ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #21128Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Chào chương trình.
      Em năm nay 26 tuổi, em mới sinh em bé được một tháng.
      Từ ngày sinh bé đến nay hầu như đêm nào em cũng phải thức trắng vì bé quấy khóc, dẫn đến đến tình trạng thiếu ngủ trầm trọng.
      Em được một chị mách nên sử dụng cây lạc tiên sẽ giúp em ngủ ngon hơn. Em muốn hỏi rõ hơn
      Tác dụng của cây lạc tiên với phụ nữ sau sinh là gì, và phụ nữ sau sinh có sử dụng được cây lạc tiên hay không ?
      Sử dụng cây lạc tiên có an toàn cho bé không ?

Em xin chân thành cảm ơn !

• #21145Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.

Thiếu ngủ, nhiều hôm phải thức trắng đêm do con quấy khóc là một trong những nỗi ám ảnh của chị em phụ nữ sau khi sinh em bé.

Đối với những bạn ngủ tốt thì không sao, nhưng với những chị em nhạy cảm về tiếng ồn thì chắc chắn sẽ sẽ khó lòng ngủ được khi con trẻ quấy khóc.

Một trong những giải pháp tốt cho chị em em phụ nữ nữ sau khi sinh đó là sử dụng một số thảo dược có tác dụng an thần giúp ngủ ngon giấc. Một trong những thảo dược rẻ tiền, lại có hiệu quả cao hiện nay đó là cây lạc tiên (một vị thuốc nam mọc hoang hóa rất nhiều ngoài tự nhiên).
      tác dụng của Cây lạc tiên với phụ nữ sau sinh

Tác dụng của cây lạc tiên với phụ nữ sau sinh là gì ?

Cây lạc tiên có tác dụng mát bổ, giúp tinh thần sảng khoái, giảm căng thẳng, an thần.
      Do vậy sử dụng cây lạc tiên đun uống hoặc nấu canh dùng hàng ngày sẽ giúp bạn ngủ rất ngon.
      Hiện nay cây lạc tiên đang là một trong những lựa chọn hàng đầu cho những bệnh nhân trầm cảm, thiếu ngủ, mất ngủ kinh niên.

Cây lạc tiên là lựa chọn tuyệt vời cho chị em phụ nữ sau khi sinh: lý do đơn giản bởi vì loại thảo dược này rất an toàn khi sử dụng, nó không có độc, trong dân gian lạc tiên còn được sử dụng như một loại rau ăn hàng ngày.

Kể cả phụ nữ đang mang bầu, phụ nữ sau khi sinh và trẻ nhỏ đều có thể sử dụng loại thảo dược dân dã này.

Liều dùng: 30g cây khô hãm với khoảng 1 lít nước để dùng hàng ngày.

Để biết kỹ hơn về cây lạc tiên bạn có thể tham khảo thêm tại đây https://caythuoc.org/cay-lac-tien.html

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #21145 in Tác dụng của cây lạc tiên với phụ nữ sau sinh là gì ?

Hủy