Sau sinh bị stress và sụt ký trầm trọng uống cây thuốc nào ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Sau sinh bị stress và sụt ký trầm trọng uống cây thuốc nào ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #21868Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bác sĩ. Cho e hỏi từ lúc sinh con xong e bị stress nên bị sụt ký trầm trọng. E lại hay mất ngủ và ăn uống chưa được ngon miệng lắm.
      Em xin hỏi bị sụt ký sau sinh uống cây thuốc nào để phục hồi sức khỏe ak ? E cảm ơn.

• #23366Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Trường hợp của bạn chúng tôi khuyên bạn nên đi khám tổng thể tại bệnh viện để kiểm tra lại sức khỏe, bởi khi cơ thể mệt mỏi chắc chắn bạn gặp vấn đề về sức khỏe.
      Nếu sau khi kiểm tra sức khỏe xong các bác sỹ kết luận sức khỏe bình thường bạn có thể yên tâm, và sử dụng các biện pháp khác nhau nhằm nâng cao thể trạng cho cơ thể.

Các biện pháp nâng cao thể trạng

• Ăn uống đủ chất
      • Ngủ đủ giấc, đúng giờ và nên đi ngủ sớm
      • Tích cực luyện tập thể thao
      • Bổ sung các vitamin, khoáng vi lượng bằng hoa quả
      • Sử dụng một vài bài thuốc dân gian

hình ảnh cây lạc tiên
      (Hình ảnh cây lạc tiên)
      Theo kinh nghiệm dân gian chứng bệnh mệt mỏi, stress có thể sử dụng thảo dược để khắc phục. Để ngủ ngon bạn nên uống thêm một số thảo dược có tác dụng an thần như hoa tam thất, cây lạc tiên, củ bình vôi…
      Để tăng cân, giúp ăn ngon miệng bạn nên dùng thêm cây cỏ máu, cây B1 là hai loại thảo dược có tác dụng bồi bổ cơ thể, tăng cảm giác thèm ăn, giúp tăng cân an toàn. Đặc biệt nó rất tốt cho phụ nữ sau khi sinh nở (Đây là 2 vị thuốc được rất nhiều chị em tin dùng trong thời gian qua).

Bạn có thể tìm hiểu thêm về các vị thuốc trên tại đây:

Một số thông tin chia sẻ cùng bạn. Thân chào !

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #23366 in Sau sinh bị stress và sụt ký trầm trọng uống cây thuốc nào ?

Hủy