Phụ nữ sau sinh có uống được cây cỏ máu và cây B1 không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Phụ nữ sau sinh có uống được cây cỏ máu và cây B1 không

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #28653Trả lời
      Không hoạt động

Mình vừa sinh bé dc 5 tháng nhưng sau sinh cơ thể gầy gò xanh xao ăn ko thấy ngon miệng. Mình nghe nói có thể sử dụng cây cỏ máu kết hợp với cây B1 giúp tăng cân rất tốt. Vậy trường hợp của mình có thể dùng ko? Nếi dùng thì như thế nào? Có ảnh hưởng đến sữa mẹ ko?

• #28669Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.
      Cây cỏ máu hay còn gọi là cây dây máu, theo kinh nghiệm dân gian, đây là một vị thuốc bổ có tác dụng bổ huyết tăng cân. Là một vị thuốc thường được sử dụng cho phụ nữ sau khi sinh nở, để giúp chị em sớm phục hồi lại sức khỏe.

Cây B1 là vị thuốc mổ được sử dụng theo kinh nghiệm dân gian của người Mường Hòa Bình, theo đồng bào dân tộc Mường Hòa Bình loài cây này có tác dụng kích thích ăn uống, tăng cường hấp thu; tác dụng này này gần giống công dụng của thuốc B1 nên người dân nơi đây đặt tên cây là cây B1.

Phụ nữ sau sinh sử dụng kết hợp cây cỏ máu với cây B1 sẽ có tác dụng rất tốt cho chị em. Ngoài giúp chị em sớm phục hồi sức khỏe, hai cây thuốc này còn giúp chị em thanh lọc cơ thể, lấy lại vóc dáng sau khi sinh nở. Các bạn có thể sử dụng kết hợp 2 vị thuốc trên với liều lượng như sau;
      – Cây cỏ máu 30g
      – Cây B1 20g
      Đem rửa sạch rồi đun với khoảng 1,2 lít nước, đun cạn lấy khoảng 500 ml nước chị em uống thay nước trong ngày.

Một số thông tin nhà thuốc xin chia sẻ cùng chị em.

• #56072Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Sau sinh bao lâu thì uống đươc cỏ máu và cây B1 vậy ạ?

• #56081Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Sau khi sinh khoảng 1 tháng là bạn có thể sử dụng được rồi bạn nhé.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #56081 in Phụ nữ sau sinh có uống được cây cỏ máu và cây B1 không

Hủy