Phụ nữ sau khi sinh có dùng được lá đu đủ không ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Phụ nữ sau khi sinh có dùng được lá đu đủ không ?

Đang xem 15 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #12799Trả lời
      Không hoạt động

Nhà thuốc cho e hỏi phụ nữ sau khi sinh có dùng được nước sắc lá đu đủ để uống không ạ. Có ảnh hưởng gì đến mất sữa và trẻ nhỏ không. Mong nhà thuốc cho lời khuyên ạ !
      Em xin chân thành cảm ơn!

• #12915Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.
      Bạn mới sinh vẫn dùng được lá đu đủ, tuy nhiên nên dùng ít vì trong lá đu đủ có nhiều nhựa đắng, được cho là không tốt cho dạ dày, tiêu hóa. Do đó khi dùng bạn cũng nên lưu ý:
      – Chỉ nên dùng khoảng 2 lá/ngày, không nên dùng quá nhiều. Nên lấy lá tươi luộc rồi ăn lá tươi, bỏ nước sẽ bớt đắng và giảm nhựa.

Nếu muốn lợi sữa bạn nên dùng quả đu đủ xanh sẽ là lựa chọn tuyệt vời cho bạn.
      Ngoài ra bạn cũng nên sử dụng thêm chè vằng hoặc quả sung cũng giúp bạn lợi sữa và tăng sức khỏe rất tốt.
      bạn tham khảo thêm thông tin về cây chè vằng tại bài viết sau:
      Chè vằng công dụng cách dùng
      che vang

• #12923Trả lời
      tourdulich123tourdulich123
      Thành viên
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Lá đủ đủ có tác dụng gi bạn đòi ăn thế

• #13005Trả lời
      Không hoạt động
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Nhà thuốc cho tôi hỏi vì trường hợp đặc biệt bất khả dĩ sau sinh tôi phải dùng nước sắc lá đu đủ xanh. Nhà thuốc cho tôi hỏi uống nước sắc lá đu đủ có ảnh hưởng gì đến nguồn sữa mẹ và trẻ nhà không ạ! Tôi mong nhận được hồi âm sớm từ phía nhà thuốc
      Tôi xin chân thành cảm ơn!

• #13006Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn Nếu bắt buộc phải dùng lá đu đủ bạn có thể sử dụng với liều dùng khoảng 20 gam 1 ngày.
      Với liều dùng trên bạn sử dụng bình thường mà không lo ảnh hưởng đến trẻ nhỏ bạn nhé.

• #25592Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

chào bác sĩ.bé nhà mình được 6 tháng tròn.minh bi u nang buồng trứng phải hơn 1 năm.kích thước khoảng 5 cm.có người chi bài thuốc là nên hôm qua mình có uống 20g hoang cung.20g la du du.va 20g nghệ tươi.sữa của mình còn nhiều mỗi ngày phải vắt bỏ khoảng 1 lit nên mình tiếc.vậy nếu lỡ uống 1 ngày thuốc thi bao lâu mình cho trẻ bú lại được.
      mong bác sĩ hồi âm sớm.
      chân thành cảm ơn!

• #25628Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn. Trường hợp của bạn đã sinh bé được 6 tháng bạn có thể dùng lá đu đủ sắc uống với trinh nữ hoàng cung, nghệ tươi dđuoẹc nhé.
      Để việc điều trị hiệu quả bạn nên uống thêm lá xạ đen sắc uống chung.

Để quá trình dùng thuốc lá không ảnh hưởng tới em bé bạn dùng thuốc 1 ngày, sau đó nghỉ 1 ngày, những ngày không uống thuốc bạn có thể cho trẻ bú bình thường nhé.

• #42447Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Hoa đu đủ đực phụ nữ sau sinh dùng để trị ho co được k AK.toi xin chân thành cảm ơn

• #42448Trả lời
        Caythuoc.orgCaythuoc.org
        Dược sĩ
        Hữu ích
        Up
        0
        Down
        Không đúng

Chào bạn.
        Sau khi sinh, phụ nữ có thể dùng được hoa đu đủ đực tươi để điều trị ho bạn nhé. Để điều trị ho Bản dùng hoa đu đủ đực tươi ngâm với mật ong để sử dụng hàng ngày.

Mời bạn tham khảo thêm thông tin về công dụng và cách dùng hoa đu đủ đực tươi làm thuốc điều trị ho tại đây: Hoa đu đủ đực phòng ngừa, hỗ trợ điều trị Ung thư 

• #53202Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Za nhà thuốc cho em hỏi bé 3 tháng bú mẹ, mẹ có dùng được lá đu đủ tươi uống được kg ạ, có ảnh hưởng gì đến bé kg cám ơn ạ

• #53502Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn, bạn mới sinh bé được 3 tháng sử dụng được lá đu đủ, nhưng cần lưu ý chỉ cần sử dụng với lượng nhỏ khoảng nửa lá một ngày bạn nhé.

• #54835Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Vk minh moi sinh dc 10 ngày . Cho mjnh hỏi gio lấy lá đu đu xanh xay ra vắt nc cốt cho vk uống có dc ko? Có ảnh huong gì tới sữa cho con bú ko ak 0385030242

• #54844Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn.
      Vợ bạn mới sinh thì nên dùng trái đu đủ xanh để hầm xương cho vợ ăn sẽ tốt hơn, giúp nhiều sữa hơn, không nên uống nước lá đu đủ tươi bạn nhé. bởi lá đu đủ tươi có nhiều nhựa có thể không tốt cho dạ dày.

• #56832Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào nhà thuốc mình bị ứ dịch sau sinh, bé mình gần 8 tháng hiện đang bú mẹ thì mình dùng Lá đu đủ với liều lượng bảo nhiu ak thanks

• #64479Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào nhà thuốc, mk sinh được 4 tháng, nhưng mk bị nang naboth và polyp âm đạo, mk dùng lá đu đủ tươi hay khô sắc nc uống có ảnh hưởng đến sữa và con bú có Sao không

• #89120Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào nhà thuốc , mình sinh đc 9thang rồi . mình cần phải dùng nước lá đu đủ tươi sống uống , vậy có dùng đc k ạ . ngày dùng bao nhiêu là tốt , có ảnh hưởng tới sữa mẹ k ạ

• #89122Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn
      Nếu bạn bắt buộc phải sử dụng lá đu đủ đực tươi sống, bạn có thể sử dụng Tuy nhiên cần lưu ý chỉ sử dụng với lượng giới hạn theo chỉ dẫn của bác sĩ.
      Chỉ sử dụng lá đu đủ tươi sau ăn, không sử dụng vào lúc đói để tránh làm kích ứng dạ dày bạn nhé.

Chia sẻ:
Đang xem 15 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #12923 in Phụ nữ sau khi sinh có dùng được lá đu đủ không ?

Hủy