Phụ nữ mang thai dùng cây cứt lợn tươi được không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Phụ nữ mang thai dùng cây cứt lợn tươi được không

Đang xem 6 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #43649Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Xin hỏi nhà thuốc Phụ nữ mang thai có dùng cây cứt lợn được không ak. Em bị viêm mũi dị ứng muốn dùng cây cứt lợn tươi để điều trị theo bài thuốc dân gian mà nhà thuốc đã hướng dẫn không biết có ảnh hưởng gì đến thai nhi không ạ.

• #44160Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Cây cứt lợn hay còn được dân gian gọi là cây cỏ hôi, một loại cỏ dại mọc hoang ở nhiều vùng đồng ruộng trên khắp đất nước ta.
      Tưởng chừng chỉ là một loại cỏ dại mọc hoang, chắc hẳn nhiều người không khỏi bất ngờ khi biết cây cứt lợn là một trong những vị thuốc điều trị bệnh viêm xoang hàng đầu hiện nay.
      Kinh nghiệm dùng cây cỏ hôi làm thuốc điều trị bệnh viêm xoang đã được dược sĩ Điều Ngọc Thực ở Phú Thọ sử dụng từ rất lâu (vào năm 1965) để điều trị khỏi cho bản thân dược sĩ và một số bệnh nhân.Cây hoa cứt lợn trị viêm xoang

Điều đặc biệt hơn nữa là sử dụng cây cứt lợn không theo đường uống thông thường mà dược sĩ sử dụng theo dạng nhỏ và khoang mũi. Cách dùng này rất an toàn và cho hiệu quả cao, bởi dược chất sẽ thẩm thấu trực tiếp vào xoang mũi, chứ không vào các cơ quan bộ phận khác trong cơ thể.

Hơn nữa cây cứt lợn là một loại cỏ không có độc, sử dụng rất an toàn. Phụ nữ đang mang thai hoàn toàn có thể sử dụng phương pháp này để điều trị bệnh bạn nhé.

Trước thực trạng môi trường, không khí ngày càng bị ô nhiễm nhất là ở các thành phố lớn thì việc nhân rộng và sử dụng bài thuốc điều trị bênh viêm xoang mũi từ cây cứt lợn trong nhân dân là một giải pháp vô cùng tuyệt vời.

• #88659Trả lời
      Huệ Nguyễn thiNguyễn Thị Huệ
      Khách
      Up
      0
      Down

tôi đang mang thai nhưng lại bị viêm mũi dị ứng, mà tôi ko muốn dùng các loại thuốc tây,vậy hỏi bác sĩ là dùng cây hoa cứt lợn để xịt thì có ảnh hưởng đến thai nhi ko ạ

• #88661Trả lời
      Huệ Nguyễn thiHuệ Nguyễn thi
      Thành viên
      Up
      0
      Down

Em có bị viêm mũi dị ứng, nhưng đang mang bầu do em ko muốn dùng thuốc tây vậy hỏi bác sĩ là có thể dùng cây hoa ngũ sắc để xịt đc ko ạ

• #88702Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      1
      Down

Chào bạn.
      Sử dụng Thảo dược dân gian làm thuốc điều trị viêm mũi dị ứng là một trong những giải pháp điều trị hiệu quả cao, an toàn và hầu như không có tác dụng phụ, không bị phụ thuộc vào thuốc.

Đối với viêm mũi dị ứng bạn có thể dùng bài thuốc điều trị từ cây ngũ sắc, sử dụng dứoi dạng thuốc xịt, bôi. Cách này an toàn cho phụ nữ đang mang thai bạn nhé.

• #90260Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Mk mang thai mk . nhưng bị viêm xoang .mk có thể xông hoặc nhỏ cây cứt lợn được k

• #90264Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn
      Mang thai bạn có thể dùng chiết xuất từ cây cỏ hôi nhỏ trị viêm xoang, đây là giải pháp điều trị viêm xoang hiệu quả và an toàn từ dân gian, kể cả phụ nữ mang thai cũng có thể dùng được phương pháp này vì nó an toàn cho mẹ và thai nhi.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 6 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #44160 in Phụ nữ mang thai dùng cây cứt lợn tươi được không

Hủy