Phụ nữ đang cho con bú có dùng được cao trăn không?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Phụ nữ đang cho con bú có dùng được cao trăn không?

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #20470Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Chào Caythuoc.org, phụ nữ đang cho con bú có dùng được cao trăn không ak?

Uống cao xương trăn khi cho con bú liệu nó có tiết vào sữa mẹ ko ak. mình nghe nói uống không tốt cho nam giới. Mà con mình là con trai, bú sữa mẹ sợ ảnh hưởng ?

Em nên dùng cao xương trăn hay cao trăn toàn tính ak ?

• #20489Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.

Cao trăn toàn tính, cao xương trăn là những thực phẩm rất tốt cho phụ nữ.
      Cao trăn có hàm lượng dưỡng chất, viatamin, canxin rất dồi dào, thích hợp cho phụ nữ sau sinh (đang cho con bú).

Trường hợp của bạn, chúng tôi khuyên bạn nên dùng cao xương trăn sẽ có tác dụng tốt nhất cho bạn. Cao xương trăn có hàm lượng canxin rất dồi dào, có lợi cho trẻ nhở.

Hiện cao xương trăn có giá bán cao hơn cao toàn tính một chút, tuy nhiên chất lượng cao hơn hẳn cao toàn tính.

Một số thông tin đến bạn. Thân chào !

• #42131Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Bác sĩ ơi! Cho e hỏi.
      Mẹ chồng e có đưa e 3 cái mật trăng khô, nói là khi e sanh e bé xog thì đem ngâm rượu rồi cả mẹ lẫn con uống vào cho khỏe.
      Em muốn hỏi
      Là dùng rượu ngâm mật trăng khô đó khi đang cho bé bú. Thì có sao ko ạ? Có ảnh hưởng đến sữa mẹ. Và em bé mới sinh có nên uống ko vậy ạ?

• #42141Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn Thủy.
      Theo y học cổ truyền thì mật trăn còn được gọi là vị thuốc xà đởm, đây là một vị thuốc rất quý với nhiều công dụng hay như tăng cường chức năng hệ tiêu hóa, giảm đau nhức xương khớp, giúp sáng mắt, chắc răng.
      Với mẹ bé: Sử dụng mật trăn có rất nhiều lợi ích cho sức khỏe, phụ nữ mới sinh bạn có thể sử dụng rượu mật Trăn được bình thường.

Với trẻ sơ sinh: do trẻ sơ sinh còn quá nhỏ,hệ tiêu hóa nên để bé phát triển một cách tự nhiên không nên có sự tác động bên ngoài. do vậy Bạn không nên dùng mật trăn cho trẻ sơ sinh bạn nhé.

Tuy nhiên cần lưu ý: Bạn chỉ nên sử dụng rượu mật Trăn với liều lượng nhỏ, khoảng nửa chén nhỏ 1 ngày. Và không nên uống liên tục bạn nhé, cách 2 đến 3 ngày mới uống một lần.

Trẻ mới sinh nở nên bạn cần hết sức giữ gìn sức khỏe, đặc biệt chú ý đến các loại đồ ăn thức uống. Nếu có bất cứ hiện tượng lạ gì sau khi sử dụng, bạn nên ngừng sử dụng ngay bạn nhé. Một số thông tin xin phép được chia sẻ.

Bạn tham khảo thêm thông tin về mật trăn tại đây: https://caythuoc.org/mat-tran-xa-dom.html

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #20489 in Phụ nữ đang cho con bú có dùng được cao trăn không?

Hủy