Phụ nữ 35 tuổi uống cao trăn toàn tính được không ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Phụ nữ 35 tuổi uống cao trăn toàn tính được không ?

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #12999Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Nhà thuốc cho e hỏi: Em là nữ năm nay 35 tuổi, do công việc vất vả lao động nặng, tối về chân tay đau nhức toàn thân , vậy em dùng cao trăn toàn tính có được ko ? Và có ảnh hưởng gì đến sinh đẻ không ?

• #13001Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn Chúng tôi trả lời câu hỏi của bạn như sau:
      Cao trăn có tính Bình, ứng với cốt bì và thận.
      Theo kinh nghiệm dân gian cao trăn thường được sử dụng để điều trị các chứng bệnh về xương khớp, kích thích tiêu hóa, tăng cường sức khỏe và giúp tăng cân.
      Ngoài các tác dụng trên cao trăn còn giúp da dẻ mịn màng điều trị nám tàn nhang rất hiệu quả.

Những ai nên dùng cao trăn

Cao trăn thường được sử dụng để điều trị các bệnh xương khớp ở người già và phụ nữ.
      Ngoài ra chị em phụ nữ còn sử dụng cao trăn để bồi bổ sức, giúp tăng cân và làm đẹp.
      Chính nhờ những tác dụng đó mà hiện nay tác dụng của cao trăn đối với sức khỏe vẫn còn nguyên giá trị.

Phụ nữ uống cao trăn toàn tính được không ?

Bạn là nữ giới 35 tuổi do công việc lao động nặng nhọc, ảnh hưởng đến xương khớp bạn sử dụng cao trăn sẽ có tác dụng rất tốt.
      Phụ nữ dùng cao trăn không hề gây tác dụng phụ hoặc ảnh hưởng đến sinh đẻ sau này nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm sử dụng.
      cao tran toan tinh
      Một số lưu ý khi sử dụng cao trăn toàn tính.
      Theo dân gian thịt trăn, đặc biệt là thịt chăn ngủ đông Miền Bắc có tính lạnh. Chính vì vậy thịt trăn hoạt cao trăn toàn tỉnh nấu từ thịt trăn nếu cho nam giới sử dụng sẽ gây ảnh hưởng đến sinh lý, thậm chí nếu nam giới sử dụng một lượng khoảng 300 gam đến 400 gam cao trăn toàn tỉnh thì có thể gây liệt dương vĩnh viễn.
      Một số thông tin chia sẻ cùng bạn và các độc giả Mong rằng sẽ giải đáp được phần nào thắc mắc của các bạn.
      Để biết thêm thông tin về cao trăn toàn tính, bạn có thể tham khảo thêm bài viết sau:
      Cao trăn vị thuốc quý điều trị đau nhức xương khớp

• #73423Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Tôi, năm nay 30 tuổi, có uống đc cao trăn k, và cách uống ntn ạ . Mình cảm ơn

• #73447Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

30 tuổi Bạn uống cao trăn được bình thường

Tham khảo: ,

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #73447 in Phụ nữ 35 tuổi uống cao trăn toàn tính được không ?

Hủy