Ngủ không sâu giấc điều trị bằng cây thuốc nam nào hiệu quả ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Ngủ không sâu giấc điều trị bằng cây thuốc nam nào hiệu quả ?

Đang xem 4 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #13757Trả lời
      Không hoạt động

Mình bị mất ngủ đã lâu. Ban đêm khó vào giấc ngủ, ngủ chưng khoảng dc 5 – 6h là bị giật mình thức dậy sau đó ko ngủ lại dc nữa.
      Sáng dậy có cảm giác rất buồn ngủ. Buổi trưa ko thể nào ngủ dc, cứ nằm xuống là đầu óc mình bị quay trong những luồng suy nghĩ.
      Năm nay mình 24 tuổi nữ. Mình có đi khám bs và họ nói mình bị trầm cảm , rối loạn lo âu nhưng mình uống thuốc tây ko hết. Cho mình biết liều lượng và cách thức sử dụng nhé.

• #13782Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn, Chúng tôi xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
      Bạn bị ngủ sâu giấc có thể do nhiều nguyên nhân: đầu óc căng thẳng, áp lực công việc, do môi trường sống, Hoặc do một bệnh lý nào đó.
      Trường học của bạn để cải thiện giấc ngủ bạn nên hạn chế làm việc quá giờ, Hạn chế sử dụng các thiết bị di động.
      Ngoài ra bạn nên tham khảo sử dụng một số loại dược liệu có tác dụng an thần Như: củ bình vôi, cây lạc tiên
      Bạn tham khảo thêm về các thảo dược này tại đây https://caythuoc.org/cay-thuoc-nam/benh-mat-ngu

• #15263Trả lời
      Thành viên
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

bạn có thể dùng thử tim sen nấu uống, có tác dụng trị mất ngủ rất tốt đấy

• #15325Trả lời
      Thành viên
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Bữa em có đọc được bài báo, muốn ngủ ngon thì có thể dùng: tim sen, tam thất, hoặc cây lạc tiên sao vàng hạ thổ cũng được lắm ạ

• #15364Trả lời
      Thành viên
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Mình cũng bị như vậy.
      cám ơn các bạn đã chia sẽ.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 4 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #13782 in Ngủ không sâu giấc điều trị bằng cây thuốc nam nào hiệu quả ?

Hủy