Ngâm vò rượu bổ sinh lý – sức khoẻ

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Ngâm vò rượu bổ sinh lý – sức khoẻ

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #10110Trả lời
      Khách

Mình 58 tuổi, sức khoẻ bình thường (không có bệnh gì, chỉ có kháng thể viêm gan B và gan có nhiễm mỡ), muốn ngâm vò rượu bổ sinh lý-sức khoẻ để dùng từ từ. Mình có thể ngâm chung các vị: Ba kích, Dâm dương hoắc, Toả dương, Sâm cau, Bạc tật lê, Mật nhân, Nấm ngọc cẩu được không? Có nên thêm vị nào không? Xin cho mình biết tỷ lệ khối lượng mỗi vị là bao nhiêu, cần bao nhiêu rượu với nồng độ nào. Tiền mua thuốc để ngâm 1 vò rượu (20 lít) ở công ty là bao nhiêu?
      Chân thành cảm ơn!

• #10124Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn Hiện nay bạn đang bị men gan cao, trường hợp này bạn nên ngâm một bình rượu bổ thận với độ rượu nhẹ.
      Bạn có thể ngâm trong các vị thuốc như ba kích, nấm ngọc cẩu, sâm cau, bạch tật lê, dâm dương hoắc.
      Riêng mật nhân bạn nên sắc uống chung với cà gai leo, xạ đen để tăng cường chức năng gan, hỗ trợ điều trị bệnh viêm gan B sẽ tốt hơn.
      Với 20 lít rượu khoảng 30 độ bạn nên ngâm với: 2kg ba kích, 1ký sâm ca, 1kg bạch tật lê, 0,5kg Dâm Dương Hoắc, 0,5kg nấm ngọc cẩu. Bạn ngâm trong thời gian khoảng một tháng là dùng được.
      Bạn có thể tham khảo thêm cách ngâm và chế biến các vị thuốc tại đây https://caythuoc.org/cay-thuoc-nam/bo-than-trang-duong

• #43054Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Bác cho hỏi nếu mua về ngâm rượu uống thì sau 60 ngày uống liên tục ngưng là thế nào vậy Bác ơi

• #43057Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào baoquoc.
      Bạn đang quan tâm đến bài thuốc ngâm rượu nào vậy ?

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #10124 in Ngâm vò rượu bổ sinh lý – sức khoẻ

Hủy