Ngâm rượu ba kích có cần bỏ lõi không ?

Trang chủ Diễn đàn Đánh giá thuốc 💊 Ngâm rượu ba kích có cần bỏ lõi không ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #4635Trả lời
      Khách

Chào caythuoc.org. Tôi được người bạn biếu cho 2kg ba kích, nhưng không biết cách ngâm. Tôi nghe nói ngâm phải bỏ lõi. Tôi không biết nên đã ngâm cả củ mà quên không bỏ lõi ba kích thì uống có sao không ?

Tôi định đổ bỏ bình rượu mà thấy lãng phí quá nên rất mong được các bạn tư vấn sớm cho tôi.  Tôi xin chân thành cảm ơn. 

• #4636Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn. Theo hướng dẫn của chúng tôi tại bài viết: Hướng dẫn chi tiết cách ngâm rượu ba kích và theo kinh nghiệm dân gian thì khi ngâm rượu ba kích ta nên rút bỏ phần lõi ở bên trong củ ba kích thì rượu mới thơm ngon và không có vị chát, chứ không gây độc hại gì tới cơ thể cả bạn nhé. Ở nhiều trang mạng nói rằng ngâm rượu ba kích mà không rút bỏ lõi thì có nguy cơ bị bệnh tim và một số bệnh khác là không đúng đâu bạn nhé.
      Nếu bạn đã lỡ ngâm ba kích mà chưa rút bỏ lõi thì bạn cứ sử dụng bình thường chứ đừng đổ bỏ bình rượu vì sẽ rất lãng phí đó bạn.
      Để biết thêm về cách ngâm rượu ba kích bạn có thể tham khảo thêm tại bài viết sau:
      https://caythuoc.org/ruou-ba-kich.html
      Một số thông tin về rượu ba kích chúng tôi chia sẻ cùng bạn mong rằng nó sẽ giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn.
      Thân chào bạn!

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #4636 in Ngâm rượu ba kích có cần bỏ lõi không ?

Hủy