Người bị tai biến có uống lá phan tả diệp được không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Người bị tai biến có uống lá phan tả diệp được không

Đang xem 4 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #26665Trả lời
      Tuấn NguyễnTuấn Nguyễn
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Xin cho em hỏi?
      Ba e 80t bị tai biến hơn 3.5 tháng nay,do nằm 1 chỗ, nhu động ruột k hoạt động,e đã xoa bóp vùng đại tràng, châm cứu ko đạt hiệu quả,nếu lệ thuộc vào thuốc bơm hậu môn riết thì k ổn,phân ra k bị táo bón, dược liệu Phan Tả Diệp sử dụng có hiệu quả ko?và liều dùng bao nhiêu gram?
      Nếu người bình thường muốn giảm cân có sử dụng đc loại này ko?uống pha dạng trà đập đá uống lạnh có giảm cân đc ko?liều lượng bao nhiêu ?
      Xin đc tư vấn để em đặt hàng. Xin cảm ơn.
      Mail:tuannguyenbvmp@gmail.com.

• #27145Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Phan tả diệp là một vị thuốc nam có công dụng nhuận tràng, điều trị bệnh táo bón rất tốt theo kinh nghiệm dân gian.

Vị thuốc này sử dụng an toàn, rất tốt cho những bệnh nhân bị táo bón kể cả những bệnh nhân bị tai biến. Vì vậy trường hợp của ba bạn có thể sử dụng vị thuốc Phan Tả Diệp, hãm nước cho ông uống hàng ngày với liều dùng: 5g~ 6g/ngày.
      hình ảnh lá Phan Tả Diệp
      Ngoài công dụng điều trị táo bón phan tả diệp còn giúp giảm cân, người bình thường không có bệnh tật gì vì muốn giảm cân Hãy sử dụng lá phan tả diệp pha nước uống hàng ngày với liều dùng: 8g~ 10g/ngày.

Để biết thêm thông tin chi tiết về công dụng, cách dùng và những thông tin bổ ích về vị thuốc này Mời bạn tham khảo thêm tại bài viết Lá phan tả diệp và hiệu quả điều trị bệnh táo bón

• #27180Trả lời
      Tuấn NguyễnTuấn Nguyễn
      Thành viên
      Up
      0
      Down

Tôi muốn mua Cây phiện này.trồng 1 cây trị bệnh. Thấy hay quá

• #27181Trả lời
      Tuấn NguyễnTuấn Nguyễn
      Thành viên
      Up
      0
      Down

Cám ơn Lương Y đã tư vấn.rất hiệu quả ah.nhưng người bình thường muốn giảm cân phải sửa dụng liều lượng bao nhiêu gram? Em đã uống thấy…. Chạy k kịp luôn. Uống 1 ly khoảng 200-300ml.1 ngày chạy 5-6 lần.rất bất tiện trong công việc

• #27189Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Người bình thường uống giảm cân nên dùng khoảng 6 đến 8 g. Nên dùng mới lượng nhỏ, không dùng quá nhiều bởi nó có thể người hiện tượng đi ngoài liên tục bạn nhé.

Nhà thuốc không bán cây giống bạn nhé

Chia sẻ:
Đang xem 4 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #27145 in Người bị tai biến có uống lá phan tả diệp được không

Hủy