Mặt nạ hạt ngũ hoa có công dụng điều trị nám da không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Mặt nạ hạt ngũ hoa có công dụng điều trị nám da không

• This topic has 2 Trả lời, 3 voice, and was last updated 4 năm trước by Avatarthu.
Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #37050Trả lời
      Phuoc Mai NguyenPhuoc Mai Nguyen
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Mình đang trị nám có đắp mặt nạ hạt ngũ hoa được không ạ. Mặt nạ hạt ngũ hoa có công dụng điều trị nám da không ? Xin cảm ơn !

• #37115Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Hạt ngũ hoa là một thảo dược có công dụng dưỡng da và điều trị mụn rất tốt. Cách dùng hạt ngũ hoa phổ biến nhất hiện nay đó là là ngâm nước ấm để làm mặt nạ đắp mặt bạn nhé.

Theo kinh nghiệm của nhiều chị em trước đó đã sử dụng mặt nạ hạt ngũ hoa, thì hạt ngũ hoa ngoài công dụng dưỡng da, giữ ẩm, điều trị mụn trứng cá thì mặt nạ hạt ngũ hoa còn có công dụng điều trị nám da, tàn nhang.

Khi bạn đang sử dụng các loại thuốc để điều trị nám, bạn vẫn có thể dùng thêm mặt nạ hạt ngũ hoa được bình thường bạn nhé.

Mời bạn tham khảo thêm về công dụng của hạt ngũ hoa và cách đắp mặt nạ hạt ngũ hoa tại bài viết sau:

• #47651Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Mình đang dùng mặt nạ sữa cho của vedette thì dùng thêm mặt nạ ngũ hoa được hong ạ?

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 2 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #37115 in Mặt nạ hạt ngũ hoa có công dụng điều trị nám da không

Hủy