U nang buồng trứng nên uống cây thuốc gì ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ U nang buồng trứng nên uống cây thuốc gì ?

Đang xem 5 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #8866Trả lời
      Khách

Xin chào admins, mình có người thân bị u nang buồng trứng
      Kích thước là 38mm-42mm
      Mình có đọc qua nhiều bài viết của các anh chị trên này và có biết về cây trinh nữ hoàng cung và xạ đen khá hiệu quả, admins có thể tư vấn thêm giúp mình về vấn đề này và loại thuốc phù hợp không ạ?
      Mình cám ơn nhiều!

• #8937Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn, hiện nay xạ đen và trinh nữ hoàng cung là hai vị thuốc nam có tác dụng hỗ trợ điều trị u xơ tử cung, u nang buồng trứng rất tốt.
      Hiện nay trên thị trường đã có những công ty dược phẩm đã điều chế các loại thực phẩm chức năng có thành phần chính là xạ đen và trinh nữ hoàng cung dùng cho những trường hợp bệnh nhân u xơ tử cung u nang buồng trứng.
      Để biết thêm thông tin về cây trinh nữ hoàng cung mời bạn tham khảo thêm tại đây https://caythuoc.org/cay-trinh-nu-hoang-cung.html

• #43127Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bs, e bị nang đa Thuỳ 38x32x29 buồng trứng trai, em có uống được cây trinh nữ hoàng cung không?
      Và uống thế nào?

• #43138Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào Duyên: bệnh của bạn uống lá trinh nữ hoàng cung sẽ có hiệu quả tốt, bạn nên kết hợp dùng chung với cây xạ đen để tăng cường hiệu quả điều trị bệnh. Mời bạn tham khảo câu trả lời mà trước đó nhà thuốc đã tư vấn cho một bạn ở bài viết này bạn nhé.

• #43584Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào dược sĩ. Hiện tại mẹ em đang bị khối u ở buồng trứng. Lúc trước mẹ em có phẫu thuật hết một lần cách đây 8 năm. Nhưng giờ bệnh tái lại. Hiện tại mẹ em bị đau nhiều và có hiện tượng ra nước như đến thời kì kinh nghiệm. Xin hỏi dược sĩ mẹ em có thể dùng cây thuốc nào ạ

• #43587Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn.
      Nếu khối u của mẹ bạn là u lành, bạn hãy tham khảo sử dụng kết hợp 2 vị thuốc là cây xạ đen và cây trinh nữ hoàng cung để điều trị bạn nhé. Bạn tham khảo phần tư vấn mà nhà thuốc đã trả lời tư vấn cho các bệnh nhân trước đó ở bài viết này nhé.

Chia sẻ:
Đang xem 5 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #43127 in U nang buồng trứng nên uống cây thuốc gì ?

Hủy