Hỏi về Quả kỷ tử

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Hỏi về Quả kỷ tử

Đang xem 9 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #11523Trả lời
      Khách

Gửi Shop Cây thuốc
      Tôi đang muốn dùng quả kỷ tử để giảm cân, tuy nhiên tôi huyết áp thấp (có khi là 90/60), xin hỏi tôi có uống quả kỷ tử được không?

Ngoài ra, mấy tháng gần đây tôi bị mọc mụn bọc đau hai bên má, xin shop Cây thuốc tư vấn giúp xem tôi có thể dùng loại cây gì để trị mụn hiệu quả.
      Xin cảm ơn

• #11548Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      1
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn quả kỳ tử là một vị thuốc với nhiều tác dụng quý. Ngoài công dụng bồi bổ sức khỏe để chờ còn sâu giảm cân rất hiệu quả.
      Bạn bị huyết áp thấp dùng kết hợp để giảm cân được bình thường, vị thuốc này không làng ảnh hưởng tới huyết áp của bạn.
      Để điều trị mụn hiệu quả khuyên bạn nên sử dụng một số vị thuốc có tác dụng mát gan, giải độc, hạ men gan như; cây cà gai leo và cây xạ đen kết hợp tác uống với nhau.
      Liều dùng như sau:
      Cây xạ đen 30g
      Cây cà gai leo 30g
      Phát với 1,5 lít nước sắc cạn có một lít chia ra uống trong ngày.
      Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vị thuốc này tại đây https://caythuoc.org/ca-gai-leo.html

• #72970Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Bác sĩ cho tôi hỏi. Tôi rất gầy và huyết áp thấp có nên dùng quả kỷ tử không.tôi xin cảm ơn bác sĩ

• #72983Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn.
      Bạn bị gầy và huyết áp thấp, có thể do chức năng tiêu hóa của bạn không được tốt. Bạn nên đi khám để chẩn đoán chính xác xem căn nguyên gây ra tình trạng người và huyết áp thấp của bạn là gì, từ đó sẽ có hướng điều trị bạn nhé.

Với vị thuốc kỷ tử, người huyết áp thấp và gầy sử dụng được bình thường rất tốt bạn nhé.

• #73425Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn
      Ba mình bị huyết áp cao,mẹ mình bị đái tháo đường.vậy mình xin hỏi bố mẹ mình có dùng kỷ tử được không.
      Xin cảm ơn

• #73451Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Trường hợp của bố mẹ bạn bị huyết áp cao và bệnh tiểu đường, vẫn có thể dùng được kỷ tử bình thường bạn nhé.

• #79666Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

cho mình hỏi là huyết áp thấp nên dùng bao nhiu hạt kỷ tử 1 ngày và 1 tuần bao nhiu lần ạ ? hay có thể dùng hằng ngày k ạ ?

• #79711Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Huyết áp thấp bạn nên dùng kỷ tử ngày khoảng 5g-8g, dùng hàng ngày. Để điều trị huyết áp thấp bạn nên uống kết hợp với nấm linh chi, hoàng tinh hoa đỏ.

• #87257Trả lời
      Jennie NguyenJennie Nguyen
      Thành viên
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Cho hỏi hạt kỉ tử có công dụng và tác hại như thế nào với người huyết áp thấp cao , ai nên dùng và tránh
      Xin cảm ơn

• #87280Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Chào bạn.
      Dưới đây là một số thông tin về công dụng và tác hại của trái kỷ tử đối với người có huyết áp thấp và huyết áp cao:

Công dụng của trái kỷ tử:

Trái kỷ tử chứa nhiều chất chống oxi hóa, chất xơ và vitamin A, C, E, K, và các khoáng chất như kali và mangan. Giúp tăng cường hệ miễn dịch, và cải thiện chức năng tiêu hóa, tăng cường sinh lý, điều trị di mộng tinh.
      Ngoài ra, trái kỷ tử có tác dụng hạ cholesterol, hạ huyết áp, chống viêm và hỗ trợ điều trị tiểu đường.

Tác hại của trái kỷ tử:

Trái kỷ tử có nhiều chất chứa tannin, một chất tannin có thể gây khó chịu cho một số người khi ăn nhiều.
      Do trái kỷ tử chứa nhiều chất xơ, nếu ăn quá nhiều trái kỷ tử có thể gây tiêu chảy hoặc khó tiêu.
      Người có bệnh về đường tiêu hóa như dạ dày viêm loét, tá tràng kích thích nên hạn chế ăn trái kỷ tử.

Đối với người có huyết áp thấp:
      Trái kỷ tử có chất kali, có thể làm hạ áp huyết. Do đó, người có huyết áp thấp nên ăn trái kỷ tử một cách cân nhắc và không nên tiêu thụ quá nhiều.

Đối với người có huyết áp cao:
      Trái kỷ tử có khả năng làm giảm huyết áp, nhưng tác động này không đủ mạnh để thay thế việc sử dụng thuốc theo chỉ định của bác sĩ.
      Người có huyết áp cao nên cân nhắc và tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi ăn trái kỷ tử hoặc bất kỳ thực phẩm nào có tác động đến huyết áp.
      Như vậy, việc ăn trái kỷ tử nên được thực hiện trong mức độ vừa phải và cân nhắc theo tình trạng sức khỏe của mỗi người. Đồng thời, nếu bạn có bất kỳ vấn đề về sức khỏe hay điều kiện riêng, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn chính xác và phù hợp.

Chia sẻ:
Đang xem 9 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #79666 in Hỏi về Quả kỷ tử

Hủy