Em uống cây xạ đen cùng rau thì là bị chảy máu ak

Trang chủ Diễn đàn Hỏi đáp về cây xạ đen 🌿 Em uống cây xạ đen cùng rau thì là bị chảy máu ak

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #43104Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

Thưa bác sĩ .em là hà 29 tuổi có đi khám và dc chuẩn đoán thiếu máu do thiếu sắt.và. Ị gan nhiễm mỡ độ 2 .em dc mọi người tư vấn uống cây sạ đen.và em uống dc 1 lần .em ăn cùng rau thìa là và uống sạ đen e lại bị chảy máu ra vậy cho em hỏi e phải làm thế nào .

• #43572Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Kinh nghiệm dân gian thì cây xạ đen làm vị thuốc đa công dụng, với công dụng chính là tiêu viêm giải độc, hỗ trợ điều trị ung thư, mát gan, cầm máu.

Trường hợp của bạn bị gan nhiễm mỡ khuyên bạn nên chuyển sang sử dụng một số cây thuốc chuyên điều trị các bệnh về gan như cây cà gai leo, cây xạ vàng sẽ có tác dụng tốt hơn cay xạ đen bạn nhé.

Còn như bạn mô tả, uống cây xạ đen cùng với cây rau thì là bị chảy máu, đây có lẽ do một sự trùng hợp hoặc do nguyên nhân nào khác chứ không phải do cây xạ đen bạn nhé. Bởi vì theo kinh nghiệm dân gian cây xạ đen không có tính hoạt huyết, loại thảo dược này còn có tác dụng cầm máu rất hay như bạn.
      Nếu bạn bị đứt tay, chảy máu hãy thử lấy vài lá xạ đen tươi giã nát, đắp vào nơi chảy máu, bạn chờ vài phút sau sẽ thấy được hiệu quả cầm máu tuyệt vời của loại cây này.

Một số thông tin xin chia sẻ đến bạn, mời bạn tham khảo: Tác dụng của cây xạ đen là gì, cách dùng thế nào tốt nhất ?

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #43572 in Em uống cây xạ đen cùng rau thì là bị chảy máu ak

Hủy