Hạt ngũ hoa có dùng được cho bà bầu không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Hạt ngũ hoa có dùng được cho bà bầu không

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #32163Trả lời
      Chang ChangChang Chang
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Cho e hỏi hạt ngũ hoa có dùng được cho bà bầu ko ạ ? Nếu sử dụng thì có ảnh hưởng đến em bé không ?

• #32209Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Hạt ngũ hoa hay còn gọi là hạt đình lịch là một loại thảo dược quý trong phương pháp dưỡng da da và điều trị mụn cổ truyền.

Hiện nay cách sử dụng hạt ngũ hoa ra để dưỡng da và điều trị mụn phổ biến nhất đó là dùng để đắp mặt nạ. Dùng hạt ngũ hoa đắp mặt nạ rất an toàn, không gây tác dụng phụ hay kích ứng da. Điều đặc biệt là phụ nữ đang mang thai và phụ nữ sau sinh đều đều có thể sử dụng được mặt nạ hạt ngũ hoa, về về nó rất an toàn và không làm ảnh hưởng đến sức khoẻ.

Nhiều chị em đang mang bầu thường có hiện tượng nổi mụn mụn nhiều hơn, do cơ thể để tăng cường trao đổi chất nhiều hơn, đắp mặt nạ hạt ngũ hoa sẽ sẽ giúp cho chị em giảm mụn và dưỡng da hiệu quả hơn. Vì vậy chị em có thể yên tâm sử dụng hạt ngũ hoa để đắp mặt nạ bạn nhé.

Lưu ý: hạt ngũ hoa chỉ dùng để đắp mặt nạ ngoài ra không dùng để uống.

Một số thông tin xin phép được chia sẻ đến bạn.

• #83523Trả lời
      Yến ThịLina Kim
      Khách
      Up
      0
      Down

E thai cũng đc 4 tháng rồi, ko biết có thể đắp lên bị làm sao ko dùng lâu dài gần sanh hay khi sanh vẫn dùng được không

• #83525Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Đối với phụ nữ đang mang thai và sau khi sinh nở vẫn có thể đắp mặt nạ hạt ngũ hoa được bình thường bạn nhé.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #32209 in Hạt ngũ hoa có dùng được cho bà bầu không

Hủy