Tại sao e dùng hạt ngủ hoa mà lên mụn nhiều hơn

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Tại sao e dùng hạt ngủ hoa mà lên mụn nhiều hơn

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #46383Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

Cho em hỏi tại sao em dùng hạt ngủ hoa mà lên mụn nhiều hơn lúc trước ạ. Hạt ngủ hoa của em vẫn kết dính và mọc lên cây như mn dùng lại giảm mà da mặt em càng lúc càng nổi những hạt linh tinh , và đỏ . còn nhiều hơn lúc chưa dùng ạ

• #46581Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Hạt ngũ hoa hay hạt đình lịch loại hạt nổi tiếng với hiệu quả giảm mụn tuyệt vời, thời gian qua rất nhiều chị em đã tẩy mụn hiệu quả bằng loại thảo dược dân gian này, tuy nhiên cũng có một số bạn gặp phải tình trạng tương tự như bạn.

Một số bạn trong thời gian đầu khoảng 1 tuần sử dụng, một số bạn do có da nhạy cảm nên chưa thích ứng kịp với dịch do mặt nạ hạt ngũ hoa tiết da trong quá trình đắp mặt, có thể bị ửng đỏ, nổi thêm mụn, thậm chí là ngứa. Tuy nhiên các bạn không nên quá lo lắng, bởi chỉ sau vài ngày hoặc 1 tuần sau là các hiện tượng trên sẽ dần hết. Vì vậy bạn yên tâm sử dụng bình thường bạn nhé.

Cần lư ý: Biết cách phân biệt hạt ngũ hoa giả, bởi hiện nay trên mạng có một số nơi bán hạt ngũ hoa giả, kém chất lượng, không đắp mặt nạ được, mặt nạ sẽ bị nát khi đắp, da gặp phải tình trạng mẩn ngứa.
      Để biết kinh nghiệm phân biệt, mời bạn tham khảo bài viết sau: Cách phân biệt hạt ngũ hoa thật giả, hạt đình lịch thật giả

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #46581 in Tại sao e dùng hạt ngủ hoa mà lên mụn nhiều hơn

Hủy