Đắp Hạt ngũ hoa có hết mụn không, đắp bao lâu thì hết

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Đắp Hạt ngũ hoa có hết mụn không, đắp bao lâu thì hết

Đang xem 5 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #48537Trả lời
      Khách

Cho em hỏi da mặt em là chỉ có mụn ẩn em có nghe nói đắp hạt ngũ hoa trị mụn trị thâm đc nhưng em đã đắp hạt ngũ hoa bằng nước ấm đc gần 1 tháng rồi thâm thì cũng có mờ đi dần nhưng sao mụn thì vẫn chưa hết mà có vài mụn xưng ở trán nổi lên nữa ạ cho em bt đắp nó có hết mụn không ạ,đắp khoảng bao lâu nữa thì hết

• #48549Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng
      ::

Chào bạn.
      Đắp hạt ngũ hoa là một trong những cách cách điều trị mụn mụn hiệu quả. Tuy nhiên Việc đắp mặt nạ điều trị mụn bằng hạt ngũ hoa không phải có tác dụng tức thì, mà phải kiên trì sử dụng trong thời gian ít nhất là khoảng 3 tuần trở lên mới có hiệu quả rõ.

Thậm chí một số bạn ở thời gian đầu có thể bị nổi mụn bọc, nhưng sau thời gian khoảng 3 tuần trở lên mụn sẽ bớt. Một số thông tin xin phép được chia sẻ đến bạn.

• #48761Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Dạ cho em hỏi em đã sử dụng hạt được 1 tháng mấy ngày rồi ạ nhưng sao mụn vẫn cứ ngày càng lên nhiều hơn, không thấy giảm đi ạ

• #48762Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Dạ cho em hỏi em đã sử dụng hạt được 1 tháng mấy ngày rồi ạ nhưng sao mụn vẫn cứ ngày càng lên nhiều hơn, không thấy giảm đi ạ, em dùng nước ấm tối nào trước khi đi ngủ cũng đắp khoảng nửa tiếng ạ nhưng mụn vẫn chưa thấy giảm mà lên càng ngày càng nhiều ạ. Vậy em có nên tiếp tục sử dụng tiếp hay sao ạ. Em xin cảm ơn ạ

• #48916Trả lời
        Caythuoc.orgCaythuoc.org
        Dược sĩ
        Hữu ích
        Up
        0
        Down
        Không đúng

Chào bạn, nếu bạn đã sử dụng trong thời gian khoảng một tháng mà vẫn chưa thấy mụn giảm, có thể nguyên nhân gây mụn của bạn là do nóng trong. Vậy trong trường hợp này thì bạn nên kết hợp uống thêm một số loại thảo dược có tác dụng giải độc gan như: vây cà gai leo, cây xạ vàng… thì mới có hiệu quả giảm mụn tốt được bạn nhé.

• #67778Trả lời
      Khách
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Cho e hỏi e dùng hạt ngủ hoa được 2 tuần/3 lần mà sao mụn vẫn chưa giảm mà có khi nổi mụn lên nữa

• #67784Trả lời
      Caythuoc.orgCaythuoc.org
      Dược sĩ
      Hữu ích
      Up
      0
      Down
      Không đúng

Dùng sản phẩm này bạn phải hết sức kiên trì,Bạn có thể cho chúng tôi biết bạn mua sản phẩm hạt ngũ hoa ở đâu không ?

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 5 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #67778 in Đắp Hạt ngũ hoa có hết mụn không, đắp bao lâu thì hết

Hủy