Uống lá lốt khô nên kết hợp với vị thuốc nào

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Uống lá lốt khô nên kết hợp với vị thuốc nào

Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #47120Trả lời
      Hùng LêHùng Lê
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

E chào chương trình. E có bệnh xương khớp, e thấy người ta mách uống nước lá lốt phơi khô tốt. E uống thấy ok nhưng mùi của nước lá lốt hơi hôi nên em xin hỏi chương trình có thể pha thêm một vị lá khác thêm để át mùi lá lốt không thưa chương trình. Và pha như vậy hai vị mình pha thêm có kỵ nhau hay có gây hại cho sức khoẻ không thưa chương trình vd như vị ( trà hoa cúc, trà hoa sen…v.v) . Em cao 1m68, 55 cân. Huyết áp hay đo hơi thấp hơn bình thường một chút. Em cám ơn

• #47245Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Bạn bị bệnh xương khớp, nhưng vụ thể tình trạng bệnh thế nào bạn chưa nói cụ thể cho nhà thuốc biết.

Bạn đang dùng lá lốt khô sắc uống để điều trị xương khớp, bạn có thể dùng thêm một số vị thuốc như quả chuối hột khô, kết hợp thêm cây cỏ xước để tăng cường hiệu quả.
      Để cải thiện mùi vị bạn nên dùng thêm hoa nhài, trà hoa cúc được bình thường bạn nhé.

• #47277Trả lời
      Hùng LêHùng Lê
      Thành viên
      Up
      0
      Down

em nhức khớp háng do một lần va quẹt xe máy. Em có dùng bài tập nào để nhanh khỏi k chương trình. Cám ơn.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 2 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #47245 in Uống lá lốt khô nên kết hợp với vị thuốc nào

Hủy