Chuẩn bị mang thai uống cây trinh nữ hoàng cung được không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Chuẩn bị mang thai uống cây trinh nữ hoàng cung được không

Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #39435Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

E hôm nay đi bệnh viện khám mới biết e bị u xo tu cung .e nghe bạn bè của e nói ve bệnh u xo tu cung u nang buon trung nếu de to mô se bi vô sinh.
      Em nghe dc bạn bè chỉ e uong cây trinh nữ hoàng cung.e muốn uống đều trị, nhưng lỡ như e uống trong thời gian nay nhỡ như e có thai thì có ảnh hưỡng gì không ạ? Gì e sợ đến lúc có thai e ko đều trị bệnh được ,u xo tu cung nó to lớn lên anh huong den thai ạ .xin cho e 1loi khuyen ạ

• #39800Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn.
      Cây trinh nữ hoàng cung là vị thuốc rất quen thuộc đối với chị em trong nhiều năm qua, cây thuốc thường được sử dụng trong các bài thuốc điều trị bệnh về tử cung và buồng trứng.

Trinh nữ hoàng cung sử dụng rất an toàn,không làm ảnh hưởng đến việc sinh nở của chị em phụ nữ.

Đối với phụ nữ đang mang thai nhà thuốc khuyên chị em không nên sử dụng, ở các bài viết trước nhà thuốc đã giải thích Lý do vì sao.

Trường hợp của bạn bạn đang chuẩn bị mang thai, bạn cũng nên tránh sử dụng cây trinh nữ hoàng cung. Để biết lý do vì sao phụ nữ đang mang thai và chuẩn bị mang thai không nên uống lá trinh nữ hoàng cung, mời bạn tham khảo thêm thông tin tại bài viết sau:

• #40125Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

E cũng vậy, 2 tháng trước e có đi khám phụ khoa và có thấy xuất hiện nhân sơ tử cung kích thước 16*19mm.e nghe mọi ng nói dùng lá trinh nữ hoàng cung và htai e đag dùng lá trinh nữa hoàng cung khô đun lấy nước uống.sắp tới e có dự định mang bầu nhưng vẫn muốn uống thuốc tiếp nhưg lo ngại k biết uống tiếp thì có ảnh hưởng đến quá trình mang thai k ạ?

Chia sẻ:
Đang xem 2 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #40125 in Chuẩn bị mang thai uống cây trinh nữ hoàng cung được không

Hủy