Dùng cây xạ đen sau khi phẫu thuật cắt bỏ khối u trong vú

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Dùng cây xạ đen sau khi phẫu thuật cắt bỏ khối u trong vú

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #38705Trả lời
      Ngoc TranNgoc Tran
      Thành viên
      Up
      0
      Down
      ::

Người nhà em mới phẫu thuật cắt bỏ khối u trong vú được 1 tuần lễ. Đang đợi kết quả xét nghiệm để thực hiện liệu hóa xạ trị. BS cho em hỏi, bắt đầu thời gian này người nhà em có thể dùng cây xạ đen để uống thay nước hàng ngày cho việc hỗ trợ điều trị bệnh ung thư vú được không? Dùng trong thời gian hóa xạ trị và sau khi xong đợt điều trị vẫn tiếp tục dùng được không ạ?
      Chỉ dùng mỗi xạ đen hay có kết hợp với các loại thảo dược nào khác ạ?
      Cám ơn BS

• #38714Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Sau khi bệnh nhân đã phẫu thuật khối u ở vú, bệnh nhân sử dụng cây xạ đen được bình thường. Sau khi phẫu thuật sử dụng cây xạ đen có nhiều lợi ích cho người bệnh như, giúp vết thương vết mổ chóng lành hơn, bởi xạ đen có tác dụng chống viêm mạnh, và khả năng hỗ trợ điều trị bệnh ung thư, tăng cường sức đề kháng sẽ rất tốt cho người bệnh.

Khi sử dụng cây xạ đen cho bệnh nhân u vú, nên kết hợp dùng thêm cây bạch hoa xà thiệt thảo, cây bán chi liên và cây bồ công anh với liều lượng;
      Xạ đen 30g, hoa xà 30g, chi liên 15gvà bồ công anh 30 g sắc nước uống hàng ngày bạn nhé.

Trong quá trình hóa trị liệu thì bệnh nhân có thể tạm ngưng sử dụng các vị thuốc trong bài thuốc cây xạ đen. Sau mỗi đợt hóa trị liệu xong bệnh nhân nên tiếp tục uống cây xạ đen và các vị thuốc kết hợp, việc sử dụng các vị thuốc nam nam giúp cho bệnh nhân hỗ trợ điều trị bệnh tốt hơn bạn nhé.

Một số thông tin xin chia sẻ đến bạn. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về bài thuốc cây xạ đen tại đây;

Tham khảo: ,

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #38714 in Dùng cây xạ đen sau khi phẫu thuật cắt bỏ khối u trong vú

Hủy