Điều trị khó ngủ của tôi

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Điều trị khó ngủ của tôi

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #43726Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

Thưa bác sĩ
      Tôi Nguyễn Xuân Hùng ở nhà bè tphcm, tôi rất khó ngủ thường phải nằm trên 1-2 tiếng mới ngủ được khi ngủ thì tôi vẫn ngủ từ 4-6 tiếng, tôi thường đi ngủ lúc 22g30 nhưng nằm mãi có khi đến 2g mới ngủ được và phải dậy trễ khoảng 9h sáng hôm sau.
      Tôi muốn cải thiện giấc ngủ theo đúng lịch ngủ. Vậy thưa bác sĩ có thể tư vẫn giúp tôi khắc phục tình trạng này
      Xin chân thành cảm ơn
      Nguyễn xuân hùng

• #43801Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Với bệnh khó ngủ của bạn nhà thuốc khuyên bạn kết hợp sử dụng các loại thảo dược dân gian để an thần, tạo giấc ngủ ngon. Đồng thời bạn cũng nên thay đổi về sinh hoạt, lối sống.

Bởi một trong những nguyên nhân gây mất ngủ đó là do lối sống, do ảnh hưởng của các thiết bị điện tử. Buối tối hãy hạn chế tiếp xúc với điện thoại di động, nên đi ngủ sớm, khi nào thấy buồn ngủ là phải lên giường đi ngủ ngay, không nên xem cố, làm cố việc bạn nhé.

Một số loại thảo dược khuyên bạn nên dùng: Hãy pha uống hàng ngày nước hãm cây lạc tiên, hoặc hạt muồng muồng, củ bình vôi, tâm sen…. Bởi đây là những vị thuốc nam có công dụng an thần, giúp bạn đi vào giấc ngủ nhanh hơn.

Hãy áp dụng ngay từ ngày hôm nay bạn nhé.

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #43801 in Điều trị khó ngủ của tôi

Hủy