Đi cầu phân cứng, chảy máu có phải bệnh trĩ nội không ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Đi cầu phân cứng, chảy máu có phải bệnh trĩ nội không ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #21485Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

Tôi đi ngoài phân cứng va chảy máu hơn 1 tháng nay..bác sĩ bảo bị hội chứng ruột kich thích và trĩ.
      Dùng thuốc nhưng phân vẫn cứng va nhỏ ở lượt phân đầu tiên. phân to rặn thì hậu môn nở to sau đó trở lại bình thường. có phải trĩ nội không ạ. uống thuốc dược không ạ ?

• #21488Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Hiện tượng đi ngoài phân cứng, đi cầu ra máu cũng có thể là triệu chứng của chứng bệnh ruột kích thích. Tuy nhiên chỉ mới dựa vào đây để kết luận bị hội chứng ruột kích thích và trĩ nội là chưa chính xác.

Chúng tôi không biết bạn đã làm những xét nghiệm gì. Khi khám bệnh, bạn nên nhờ bác sỹ tư vấn và khám và xét nghiệm. Các phương pháp xét nghiệm bệnh gồm: Nội soi, siêu âm, xét nghiệm máu để có thể chuẩn đoán chính xác tình trạng bệnh.

Do vậy, trường hợp của bạn với các triệu chứng như trên có thể tạm xác định bạn bị táo bón. Để điều trị táo bón không khó, bạn có thể dùng cây thuốc nam.
      Hiện nay có lá phan tả diệp điều trị táo bón rất hay, bạn dùng sẽ hết táo từ đó hạn chế được hiện tượng đi cầu ra máu. Bạn tham khảo thêm về công dụng cách dùng lá phan tả diệp tại bài viết:
      Lá phan tả diệp công dụng, cách dùng

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #21488 in Đi cầu phân cứng, chảy máu có phải bệnh trĩ nội không ?

Hủy