Đây có phải cây xạ đen không ạ ?

Đang xem 1 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #21334Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Dạ chào trung tâm. Vì cây này ba e đc 1 người quen ở xa gửi tặng. Nói là cây xạ đen, là cây thuốc nam điều trị bệnh. E cũng đã lên google tìm hiểu xem có phải không thì e biết đc đây k phải, nhưng e k dám chắc nên e mới hỏi ạ.
      E cũng đang học Dược nhưng e chưa học loại cây này vì thế e hỏi để biết chắc chắn.
      Rất mong sớm nhận được hồi âm từ chương trình. Em cảm ơn!

• #21337Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bạn.
      Như ở các bài viết trước Chúng tôi đã chia sẻ cùng độc giả về:

Cách phân biệt cây xạ đen giả ở khu vực miền Nam“.
      Có rất nhiều độc giả ở khu vực miền Nam nhầm lẫn giữa 1 loài cây hoang dại với cây xạ đen.
      Một vài năm gần đây cây xạ đen được rất nhiều độc giả yêu mến, nhiều bệnh nhân ung thư tin tưởng vì hiệu quả điều trị bệnh của nó. Đặc biệt là các bạn trong khu vực Việt Nam, Tuy nhiên các bạn lại không có nhiều thông tin về cây thuốc này, giận đến không biết cách phân biệt và sẽ bị kẻ gian lợi dụng.

Hình ảnh dưới đây mới là cây xạ đen thật:
      hình ảnh cây xạ đen thật
      Chúng tôi khẳng định lại loài cây mà bạn gửi kèm hình ảnh ở bài viết này chính xác không phải là cây xạ đen, đây chắc chắn là một cái cây dại không có tác dụng điều trị bệnh.
      để biết chi tiết cách phân biệt giữa cây xạ đen thật và cây xạ đen giả các bạn có thể tham khảo thêm thông tin tại đây: https://caythuoc.org/cac-ban-o-khu-vuc-mien-nam-luu-y-keo-mua-phai-cay-xa-den-gia.html

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 1 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #21337 in Đây có phải cây xạ đen không ạ ?

Hủy