Đang uống thuốc tây có dùng được nấm lim xanh không

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Đang uống thuốc tây có dùng được nấm lim xanh không

Đang xem 3 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #24004Trả lời
      Không hoạt động
      Up
      0
      Down
      ::

Chào bác sỹ.
      Em đang uống thuốc tây có dùng được nấm lim xanh không, uống chung có tác dụng phụ không ak?
      Nếu dùng được thì cần lưu ý và kiêng kỵ gì không ak. Em cảm ơn.

• #24015Trả lời
      Thành viên
      Up
      1
      Down

Uống bình thường bạn ạ

• #24016Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      2
      Down

Chào bạn.
      Theo kinh nghiệm dân gian và những thông tin ở các bài viết mà chúng tôi đã giới thiệu, nấm lim xanh có nhiều tác dụng quý cho sức khỏe, là một thảo dược nhận được rất nhiều sự quan tâm của người dùng.

Nấm lim xanh là một vị thuốc nên khi sử dụng nấm lim xanh các bạn bạn cần biết những thông tin về vị thuốc này, tránh tình tạng sử dụng tùy tiện.

Đang uống thuốc tây có dùng được nấm lim xanh không

Nếu nang uống thuốc tây chúng tôi khuyên bạn phải xin ý kiến bác sĩ đã kê thuốc cho bạn trước khi sử dụng nấm lim xanh, không tự ý dùng nấm khi chưa được sự cho phép của bác sĩ.
      Bởi vì nấm lim xanh có thể gây tác dụng phụ với một số loại thuốc tây, điển hình là hai loại thuốc sau:

• Thuốc hạ huyết áp: Nếu đồng thời sử dụng thuốc hạ huyết áp và nấm lim xanh có thể khiến người dùng gặp phải tình trạng tụt huyết áp đột ngột, rất nguy hiểm
      • Thuốc chống đông máu, nó có thể khiến người dùng đặc biệt là người sau phẫu thuật hoặc có chấn thương chảy máu không cầm được máu ở vết thương .

hình ảnh nấm lim xanh và thuốc Tây
      Lưu ý với: Khi được phép sử dụng thuốc tây và nấm lim xanh chúng tôi cũng khuyến cáo bạn không nên uống thuốc tây và nấm lim xanh cùng lúc. Để bảo đảm an toàn bạn nên uống nấm lim xanh cách thời gian uống thuốc tây khoảng 40 phút trở lên.

Một số thông tin chia sẻ cùng bạn, Nếu muốn tìm hiểu thêm thông tin về nấm lim xanh bạn có thể tham khảo thêm tại bài viết:
      Nấm lim xanh công dụng cách dùng làm thuốc

——–
      Nguồn tham khảo
      REISHI MUSHROOM
      https://www.webmd.com/vitamins/ai/ingredientmono-905/reishi-mushroom
      Ngày truy cập 14 tháng 3 năm 2019

• #70196Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Uống thuoc tay có dùng được , nấm lim xanh khong

Tham khảo: 

Chia sẻ:
Đang xem 3 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #24015 in Đang uống thuốc tây có dùng được nấm lim xanh không

Hủy