Xin tư vấn bệnh dạ dày với bài thuốc lá khôi tía ?

Trang chủ Diễn đàn Hỏi lương y ? ☯️ Xin tư vấn bệnh dạ dày với bài thuốc lá khôi tía ?

Đang xem 6 luồng phản hồi
  • Người viết
    🌱
    • #8221Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down
      ::

Tôi điều trị bệnh dạ dày bằng lá khôi,bồ công anh,khổ sâm.khoảng 15ngày thì phải mua với số lượng là bao nhiêu thì đủ.khoảng bao nhiêu tiền?
      Xin tư vấn cho tôi.cảm ơn bạn nhiều!

• #8237Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn, để điều trị bằng bài thuốc lá khôi có hiệu quả chúng tôi khuyên bạn nên dùng thuốc trong thời gian 1 tháng trở lên.
      Liều dùng: 1kg lá khôi, 1kg bồ công anh, 0,5kg khổ sâm và 0,3kg cam thảo bạn nhé.

• #8249Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Lá Khôi làm sao biết được là lá khôi tím.Tôi ở hà nội muốn mua thì mua ở đâu.để mua được thuốc tốt nhất?cảm ơn bạn đã chỉ giáo

• #8255Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Bạn khuyên tôi dùng thuốc một tháng.thế liều lượng mỗi ngày là bao nhiêu ?

• #8258Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Bạn tham khảo liều dùng cách dùng tại đây:
      https://caythuoc.org/la-khoi-dac-tri-benh-da-day.html

• #8687Trả lời
      Khách
      Up
      0
      Down

Tôi chữa bệnh dạ dày bằng lá khôi tím , bồ công anh , khổ sâm , cam thảo được 15ngày thì thấy mẩn ngứa không biết vì sao ? Có ảnh hưởng gì đến gan thận không ? Làm gì để hết ngứa để tôi điều trị tiếp .Xin tư vấn cho tôi xin cảm ơn bạn nhiều nhé!

• #8690Trả lời
      Pich HemPich Hem
      Dược sĩ
      Up
      0
      Down

Chào bạn, lưu ý trước khi sử dụng bạn nên đem rửa các vị thuốc bằng nước sạch 1 lần để lại bỏ bớt các tạp chất, sau đó mới cho vào nồi sắc để uống. Trường hợp của bạn bị mẩn ngứa bạn nên ngưng sử dụng khoảng một tuần sau đó mới dùng lại bạn nhé

Chia sẻ:
Đang xem 6 luồng phản hồi
Phản Hồi về: Reply #8237 in Xin tư vấn bệnh dạ dày với bài thuốc lá khôi tía ?

Hủy